ShivSena In Saamana : केंद्राच्या तालावर नाचणारे ‘नाचे’, सामनातून शिवसेनेचा बंडखोर आमदारांवर हल्लाबोल


मुंबई – महाराष्ट्रातील राजकीय पेचप्रसंग आणि बंडखोर आमदारांच्या सुरक्षा वाढवण्यावरून शिवसेनेने भाजपवर हल्लाबोल केला आहे. शिवसेनेने आपल्या मुखपत्र ‘सामना’मध्ये लिहिले आहे की, गुवाहाटी प्रकरणामध्ये भाजपचे धोतर उघड झाले आहे. देवेंद्र फडणवीस आणि एकनाथ शिंदे यांची वडोदरा येथे गुप्त बैठक झाली. या बैठकीला केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा देखील उपस्थित होते. त्यानंतर लगेचच 15 बंडखोर आमदारांना Y श्रेणीच्या सुरक्षेचे आदेश जारी करण्यात आले. जणू हे 15 आमदार स्वातंत्र्य आणि लोकशाहीचे रक्षक आहेत.

केंद्राच्या तालावर ‘नाचे’ बनले आमदार
सामनामध्ये लिहिले आहे, महाराष्ट्राच्या राजकीय नाटकात केंद्रातील डाफळी, तंबुरा जनतेने उड्या मारल्या आहेत आणि राज्यातील ‘नाचे’ आमदार त्यांच्या तालावर नाचत आहेत. गुवाहाटी येथील एका पंचतारांकित हॉटेलमध्ये हे सर्व ‘नाचे’ लोक आपला महाराष्ट्र देशद्रोह संपूर्ण देशाला आणि जगाला दाखवून देत आहेत. आता या ‘पारंपरिक’ नाटकाचा शिल्पकार आणि दिग्दर्शक नक्की कोण, हे उघड झाले आहे. भाजपवर हल्लाबोल करताना शिवसेनेने तोंडभरून सांगितले की, आमदारांच्या नौटंकीसाठी स्टेज त्यांनीच बनवला आणि सजवला. तसेच भाजपने कथा-पटकथाही लिहिली, हे आता लपून राहिलेले नाही.

राज्य सरकारने सोडला नाही आपला धर्म
शिवसेना म्हणाली, आमदारांनी विश्वासघात करूनही राज्य सरकारने धर्म सोडलेला नाही. ‘राज्य सरकारने आमची आणि आमच्या कुटुंबाची सुरक्षा काढून घेतली’ असा ‘हवाबाण’ दोन दिवसांपूर्वीच हवेत सोडला होता. पण त्याची हवा काढताना राज्याच्या गृहमंत्र्यांनी बाण वाकवून तोडला. राज्य सरकारने सुरक्षा व्यवस्था हटवली नसल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले होते. राज्य सरकारने आपली नैतिकता आणि प्रामाणिकपणा सोडलेला नाही, असे शिवसेनेने म्हटले आहे. कोणताही वाईटपणा केलेला नाही.

कंगना राणौत आणि किरीट सोमय्या यांनीही टोमणा
शिवसेना म्हणाली, भाजप वाय सुरक्षा जवानांची फौज उभी करत आहे. आधी खोटे आरोप करून महाविकास आघाडीच्या नेत्यांवर चिखलफेक करणारी अभिनेत्री कंगना राणौत आणि नंतर महात्मा किरीट सोमय्या यांना वाय श्रेणीची सुरक्षा देण्यात आली. अशा प्रकारे भाजप सरकारने वाय ते झेडपर्यंत भाजपसमर्थित लोकांना सुरक्षा देण्याचे सत्र चालवले आहे. आता या सैन्यात 15 देशद्रोही वाढले आहेत.