Maharashtra Crisis: संजय राऊत यांचा भाऊही सामील होणार का शिंदे छावणीत ? बंडखोरीच्या वृत्तांवर सुनील राऊत यांनी सोडले मौन


मुंबई – महाराष्ट्रात सुरू असलेल्या राजकीय पेचप्रसंगात शिवसेना नेते संजय राऊत यांचे भाऊ सुनील राऊत यांनी त्यांच्याबाबत सुरू असलेल्या वृत्तांना पूर्णविराम दिला. सुनील राऊत यांनी गुवाहाटीत उपस्थित शिवसेनेच्या गद्दारांचे चेहरे पाहण्यासाठी तिथे जाणार नसल्याचे स्पष्टपणे सांगितले.

सुनील राऊत हे शिवसेनेचे ज्येष्ठ नेते संजय राऊत यांचे धाकटे बंधू आहेत. ते विक्रोळी मतदारसंघाचे शिवसेनेचे आमदार आहेत. शिवसेनेच्या बंडखोरांना पाठिंबा देण्यासाठी सुनील राऊतही लवकरच गुवाहाटीला जातील, असे वृत्त काल होते. राऊत यांनी सोमवारी सांगितले की, ‘मी गुवाहाटीला का जाऊ? त्याऐवजी मी गोव्याला जाऊन निसर्गसौंदर्य पाहणे पसंत करेन. मी शिवसैनिक असून शेवटच्या श्वासापर्यंत पक्षासाठी काम करणार आहे. नारायण राणे आणि राज ठाकरे यांना वाट्टेल ते म्हणता येईल, पण उद्धव ठाकरे नक्कीच जिंकतील, असेही ते म्हणाले. मी शिवसेनेत होतो आणि या पक्षात राहणार आहे.

शिंदे गट राज ठाकरेंच्या संपर्कात
गेल्या आठवडाभरापासून महाराष्ट्रात सुरू असलेल्या राजकीय नाट्यात नवी समीकरणे तयार होताना दिसत आहेत. एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील बंडखोर गट राज ठाकरेंच्या संपर्कात असल्याचे वृत्त आहे. त्यामुळे महाराष्ट्रात नव्या राजकीय पर्यायाचा शोध सुरू झाला आहे. शिंदे गटाला ठाकरे नाव आणि हिंदुत्व दोन्ही सोडायचे नाही. अशा परिस्थितीत एकनाथ शिंदे गटातील 38 आमदार राज ठाकरेंच्या मनसेत प्रवेश करू शकतात.

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, एकनाथ शिंदे यांनी राज ठाकरे यांच्याशीही या मुद्द्यावर दोनदा फोनवर चर्चा केली आहे. दोन दिवसांपूर्वी एकनाथ शिंदे आणि देवेंद्र फडणवीस यांच्या गुप्त बैठकीत शिंदे गटाचे राज ठाकरेंच्या मनसेमध्ये विलीनीकरण करण्याचा निर्णय घेण्यात आल्याचे वृत्त आहे. या बैठकीला देशाचे गृहमंत्री अमित शहा देखील उपस्थित होते, असे सूत्रांचे म्हणणे आहे. एकनाथ शिंदे यांना शिवसेनेच्या 38 बंडखोर आमदारांचा पाठिंबा असला तरी त्यांना नवा पक्ष म्हणून मान्यता मिळणे सोपे नाही. अशा स्थितीत शिंदे गटाला अध्यक्षपदाच्या निवडणुकीपूर्वी हा प्रश्न सोडवायचा आहे.