Maharashtra Crisis : महाराष्ट्राच्या राजकारणात नवा ट्विस्ट, शिंदे गटाचा राज ठाकरेंच्या मनसेत प्रवेश!


मुंबई – गेल्या आठवडाभरापासून महाराष्ट्रात सुरू असलेल्या राजकीय नाट्यात नवी समीकरणे तयार होताना दिसत आहेत. आता शिवसेनेतील बंडखोर एकनाथ शिंदे गट राजकारणासाठी नवे पर्याय शोधत असल्याचे वृत्त आहे. शिवसेनेच्या नावावर राजकारण करणाऱ्या शिंदे गटाला ठाकरे नाव आणि हिंदुत्व दोन्ही सोडायचे नाही. अशा परिस्थितीत एकनाथ शिंदे गटातील 38 आमदार राज ठाकरेंच्या मनसेत प्रवेश करू शकतात.

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, एकनाथ शिंदे यांनी राज ठाकरे यांच्याशीही या मुद्द्यावर दोनदा फोनवर चर्चा केली आहे. शिंदे यांनी राज ठाकरे यांची प्रकृती जाणून घेण्यासाठी त्यांना फोन केल्याचे बोलले जात असले तरी, यामागचे खरे कारण शिंदे गटाला मनसेत प्रवेश करून राज्यातील राजकारणाची नवी समीकरणे निर्माण करायची असल्याचे सांगितले जात आहे.

गुप्त बैठकीत सर्व काही ठरले?
दोन दिवसांपूर्वी एकनाथ शिंदे आणि देवेंद्र फडणवीस यांच्या गुप्त बैठकीत शिंदे गटाचे मनसेमध्ये विलीनीकरण करण्याचा निर्णय घेण्यात आला होता. या बैठकीला देशाचे गृहमंत्री अमित शहा देखील उपस्थित होते, असे सूत्रांचे म्हणणे आहे. या ठिकाणी नव्या रणनीतीवर चर्चा झाली. मात्र, शिंदे गटाचे मनसेत विलीनीकरण करण्याबाबत भाजप अजूनही साशंक आहे. याला कारण आहे राज ठाकरेंची वृत्ती.

विलीनीकरणाची गरज का आहे?
वृत्तानुसार, एकनाथ शिंदे यांना शिवसेनेच्या 38 बंडखोर आमदारांचा पाठिंबा असला तरी त्यांना नवीन पक्ष म्हणून मान्यता मिळणे सोपे नाही. अशा स्थितीत शिंदे गटाला अध्यक्षपदाच्या निवडणुकीपूर्वी हा प्रश्न सोडवायचा आहे. त्यामुळे राज ठाकरे यांचा पक्ष मनसेमध्ये विलीन होणे त्यांच्यासाठी सोपे आहे. अशा स्थितीत ठाकरे यांचे नावही शिल्लक राहील आणि हिंदुत्वाचा अजेंडाही वाचेल.