Agnipath Scheme: ‘इच्छा असूनही होणार नाही अग्निवीरांचे लग्न, तरुणांना उद्ध्वस्त करेल अग्निपथ योजना’, राज्यपाल सत्यपाल मलिक


बागपत: मेघालयचे राज्यपाल सत्यपाल मलिक म्हणाले की, अग्निपथ योजना तरुणांना उद्ध्वस्त करेल. त्यांचे लग्न देखील जमणार नाही. या योजनेमुळे लष्कराची मानही कमी होणार आहे. त्यामुळे ही योजना मागे घेण्यासाठी ते पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची भेट घेऊन त्यांना समजावून सांगणार आहेत.

राज्यपाल सत्यपाल मलिक रविवारी शिक्षक गजे सिंह धामा यांच्या निधनाबद्दल कुटुंबीयांचे सांत्वन करण्यासाठी खेकरा येथे पोहोचले होते. पत्रकारांशी संवाद साधताना राज्यपाल सत्यपाल मलिक म्हणाले की, अग्निपथ योजनेंतर्गत नोकरी करणारे तरुण चार वर्षांनंतर परत येतील आणि आपआपल्या घरी बसतील.

कारण त्यानंतर त्यांना दुसऱ्या ठिकाणी नोकरी मिळेल हे निश्चित नाही. यामुळे तरुणांचे भविष्य उद्ध्वस्त होईल. या योजनेबाबत तरुणांमध्ये प्रचंड नाराजी आहे. ही योजना तरुणांच्या हितावर आघात करणारी आहे. सरकारने या योजनेचा फेरविचार करावा.

काश्मीरवर लिहिणार पुस्तक
राज्यपाल सत्यपाल मलिक यांनी निवृत्त झाल्यानंतर राजकारण करणार नसून शेतकऱ्यांच्या हितासाठी लढणार असल्याचे सांगितले. ते काश्मीर का सच नावाचे पुस्तक लिहिणार आहेत. या पुस्तकात ते राज्यपाल असतानाचे त्यांचे काश्मीरमधील अनुभव लोकांसोबत शेअर करणार आहेत. त्यांच्या काळात काश्मीरमध्ये शांतता होती.

लष्कराला एकही गोळी चालवावी लागली नाही. सरकारला एमएसपीवर कायदा करावा लागेल, असे सांगितले. तसे न केल्यास शेतकरी पुन्हा आंदोलन करण्यास भाग पाडेल. महाराष्ट्राच्या संकटावर ते म्हणाले की, संविधानिक मूल्यांचे रक्षण करणे आवश्यक आहे. राज्यपाल सर्व परिस्थितीवर लक्ष ठेवून आहेत.

मृत शिक्षकाच्या नातेवाईकांचे सांत्वन
मेघालयाचे राज्यपाल सत्यपाल मलिक रविवारी दुपारी बाराच्या सुमारास मोहल्ला मुंडाळा येथील दिवंगत शिक्षक गजे सिंह धामा यांच्या निवासस्थानी पोहोचले. पोलीस कर्मचाऱ्यांनी त्यांना मानवंदना दिली. यानंतर त्यांनी दिवंगत शिक्षक गजेसिंग धामा यांना पुष्पहार अर्पण करून आदरांजली वाहिली व शिक्षक पत्नी सत्यवती देवी, पुत्र विकास धामा, गौरव धामा आदींचे सांत्वन केले.

यावेळी माजी आमदार राजेंद्र शर्मा, बल्लम शर्मा, जयकरण सिंह, डॉ.सुरेंद्र धामा, विकास धामा, राजीव धामा, हरेंद्र सिंग, कर्तार सिंग, कुलदीप पनवार, अनुज शर्मा, ब्रह्मपाल सिंग नगरसेवक, डॉ.जगपाल सिंग तेओतिया, अनुज कौशिक, डॉ. उमेश शर्मा, दीपक यादव, ओंकार यादव, धर्मेंद्र तोमर, धरमपाल सिंग, जितेंद्र धामा, शिवकुमार धामा, ध्रुव शर्मा आदी उपस्थित होते.