पाकिस्तानी मुलाच्या प्रेमात सीमा ओलांडताना पकडली गेली शिक्षिका, पासपोर्ट आणि व्हिसा जप्त


रीवा – मध्य प्रदेशातील रीवा जिल्ह्यातील तर्हती गावातील एका शिक्षिकेला प्रेमात सीमा ओलांडताना अमृतसरच्या अटारी सीमेवरून अटक करण्यात आली आहे. तरुणीच्या ताब्यातून पासपोर्ट आणि व्हिसा जप्त करण्यात आला आहे. हे प्रकरण समोर आल्यापासून थर्टी गाव चर्चेत आले आहे. फिजा खान वय 23 वर्षे असे पाकिस्तानात जाणाऱ्या तरुणीचे नाव आहे. बीएस्सी केल्यानंतर ती रेवा येथील एका खासगी शाळेत शिक्षिका म्हणून कार्यरत आहे.

तीन महिन्यांपूर्वी मिळाला होता पासपोर्ट
ही तरुणी 14 जून रोजी पाकिस्तानला जाण्यासाठी घरातून पळून गेली होती. तिला सुमारे 3 महिन्यांपूर्वी म्हणजेच मार्चमध्ये पासपोर्ट मिळाला होता, जो भोपाळमधून जारी करण्यात आला होता. फिजा खानला 22 जून रोजी 90 दिवसांचा व्हिसा जारी करण्यात आला होता. फिजा दोन बहिणी आणि एका भावात मोठी आहे. कुटुंबीयांनी सांगितले की त्यांची मुलगी फिजा खान ही खूप हुशार विद्यार्थिनी आहे. ती घोघर, रेवा येथील कॉन्व्हेंट शाळेत शिकवते.

कुटुंबातील सदस्यांना माहित नाही
मुलगी पाकिस्तानी मुलाच्या प्रेमात पडल्याची माहिती कुटुंबीयांना नाही. मुलीचे वडील किराणा दुकान चालवतात, तर लहान बहीण आणि भाऊ शिक्षण घेत आहेत. मुलीच्या वडिलांनी सांगितले की, मुलीला पाकिस्तानला जाण्यासाठी पासपोर्ट केव्हा मिळाला याची माहिती नाही.

सायबर सेलने केला पाकिस्तानी मुलाचा पर्दाफाश
14 जून रोजी मुलगी फिजा बेपत्ता झाल्यानंतर सायंकाळी मुलाच्या मोबाईलवर फेसबुक मेसेंजरवर फोन आला, मात्र फोनवर बोलणे झाले नाही. दिलशाद खान हे नाव पाहून त्यांना संशय आला, त्यानंतर त्यांनी थेट नगर कोतवाली गाठून याबाबत माहिती दिली. पोलिसांनी सायबर सेलच्या मदतीने मोबाईल फोन ट्रेस केला असता, मोबाईल नंबर शेजारील देश पाकिस्तानचा असल्याचे निष्पन्न झाले. मुलीचा पासपोर्टही गायब होता, त्यानंतर कुटुंबीयांनी लुक आऊट नोटीस जारी केली होती. मुलीकडे पाकिस्तानात जाण्यासाठी व्हिसाही होता, पण ती पाकिस्तानात जाण्यापूर्वीच तिच्या नावाने लुक आऊट सर्क्युलर जारी करण्यात आले आणि तिला अटक करण्यात आली.

पोलिसांच्या तपासात सापडला पासपोर्ट
सायबर सेलच्या खुलाशानंतर पोलिसांनी अधिक तपास केला असता, या मुलीने मार्च महिन्यात पाकिस्तानला जाण्यासाठी पासपोर्ट बनवला होता, असे धक्कादायक खुलासे झाल्यानंतर पोलिसांनी मुलीच्या मेसेंजरची चौकशी केली असता, ही मुलगी पाकिस्तानात गेल्याचे उघड झाले. बराच काळ पाकिस्तानी मुलाच्या संपर्कात होती. त्याचवेळी फिजा खानने एका पाकिस्तानी मुलासोबतच्या अफेअरची बाब दोन लोकांसोबत शेअर केली, ज्यांना तिने दिलशाद खानचा फोटोही दाखवला.

फिजा खानला अमृतसर येथून पकडले
एसपी नवनीत भसीन यांच्याकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, फेसबुक मेसेंजरमध्ये मुलीच्या भावाला पाकिस्तानच्या नंबरवरून सतत कॉल येत होते. सायबर सेलचा तपास पूर्ण झाल्यानंतर 20 जून रोजी लुक आउट नोटीस (LOC) जारी करण्यात आली होती. आंतरराष्ट्रीय सीमेवरील सर्व विमानतळ आणि बंदरांना पोलीस मुख्यालय भोपाळ (LOC) द्वारे माहिती देण्यात आली, त्यानंतर 25 जून रोजी पोलिसांना यश आले आणि अमृतसरच्या अटारी सीमेवरून फिजा खानला अटक केली.

प्रकरणाबद्दल तपशीलवार जाणून घ्या
रीवा जिल्ह्यातील फिजा खान ही 23 वर्षीय तरुणी एका पाकिस्तानी मुलाच्या प्रेमात पडल्यानंतर पाकिस्तानात जाण्याच्या तयारीत होती, मुलीकडेही पाकिस्तानचा व्हिसा होता, पण लुक आऊट सर्क्युलर जारी झाल्यामुळे, तिला कस्टम विभाग आणि बीएसएफच्या अधिकाऱ्यांनी अटारी सीमेवर पाकिस्तानला जाण्यापूर्वीच तिला पकडून पोलिसांच्या ताब्यात दिले. मुलीला परत आणण्यासाठी रीवा पोलीस अमृतसरला पोहोचले आहेत. ही तरुणी 14 जून रोजी पाकिस्तानला जाण्यासाठी घरातून पळून गेली होती. कुटुंबीयांनी पोलिसात तक्रार केली होती, त्यानंतर सायबर सेलने ही तरुणी पाकिस्तानी मुलाच्या संपर्कात असल्याचे उघड झाले. तरुणीच्या ताब्यातून पासपोर्ट आणि व्हिसा जप्त करण्यात आला आहे. पाकिस्तानात जाण्यासाठी तरुणीने 3 महिन्यांपूर्वी पासपोर्ट बनवला होता, अशी माहितीही समोर आली आहे. मुलीच्या मेसेंजरची चौकशी केली असता, ही तरुणी बऱ्याच दिवसांपासून पाकिस्तानी तरुणाच्या संपर्कात असल्याचे समोर आले.