Maharashtra Crisis : संजय राऊतांचा बंडखोरांना इशारा, म्हणाले- गुवाहाटीत किती दिवस लपून बसणार, चौपाटीवर यावेच लागेल…


मुंबई – महाराष्ट्रात राजकीय संकट वाढत आहे. शिवसेनेत सुरू असलेल्या खलबतेदरम्यान भाजपही सक्रिय झाला आहे. दुसरीकडे शिंदे गटाने शिवसेना बाळासाहेब या नव्या पक्षाची घोषणा केली आहे. दरम्यान, शिवसेना नेते आणि राज्यसभा खासदार संजय राऊत हे बंडखोर नेते एकनाथ शिंदे आणि गुवाहाटी येथे पोहोचलेल्या आमदारांवर सातत्याने हल्लाबोल करत आहेत. त्यांनी आमदारांना अनेकदा इशाराही दिला आहे.

दरम्यान, संजय राऊत त्यांच्या एका ट्विटमुळे पुन्हा चर्चेत आले आहेत. गुवाहाटीमध्ये पोहोचलेल्या आमदारांवर इशारा देत त्यांनी ट्विट केले की, ‘गुवाहाटीत किती दिवस लपून बसणार, चौपाटीवर यावे लागेल…’ वास्तविक, आमदारांच्या बंडखोरीनंतर संजय राऊत सातत्याने आमदारांना मुंबईत येण्यास सांगत आहेत.

मंगळवारपासून बंडखोरीची मालिका सुरू झाली
खरे तर महाराष्ट्रात विधानपरिषद निवडणुकीनंतर शिवसेनेत मंगळवारपासून बंडखोरीचे सूर उमटू लागले आहेत. एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखाली अनेक आमदार सुरतला पोहोचले होते, त्यानंतर ते आसाममधील गुवाहाटीला पोहोचले. तेव्हापासून शिवसेनेचे आमदार एकामागून एक सातत्याने गुवाहाटी गाठत आहेत. शिंदे गटाचा दावा आहे की त्यांना 38 आमदारांचा पाठिंबा आहे.

लाखो शिवसैनिक पाहत आहेत आमच्या एका इशाऱ्याची वाट : संजय राऊत
शिवसेना नेते संजय राऊत यांनी पुन्हा एकदा बंडखोर आमदारांवर निशाणा साधला आहे. ते म्हणाले, उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेवर जनता विश्वास ठेवेल. काल ते जे बाहेर गेले आहेत, त्यांनी शिवसेना हे नाव वापरू नये आणि वडिलांचे नाव वापरावे आणि मते मागावीत, असे ते म्हणाले. राऊत पुढे म्हणाले, त्यांना जे करायचे ते करू द्या, मुंबईला यायचे आहे, की नाही? तिथे बसून तुम्ही आम्हाला काय सल्ला देत आहात? लाखो शिवसैनिक आमच्या इशाऱ्याची वाट पाहत आहेत, पण तरीही आमच्यात संयम आहे.

शिवसेनेला कोणीही करू शकत नाही हायजॅक
यापूर्वी शिवसेना नेते संजय राऊत यांनी शिवसेनेला कोणीही हायजॅक करू शकत नाही, असे म्हटले होते. शिवसेना हा खूप मोठा पक्ष आहे. ज्याला सहजासहजी हायजॅक करता येत नाही. शिवसेनेला पैशाने तोडता येणार नाही. ते बनवण्यासाठी लोकांनी त्याग केला आहे. आपले रक्त सांडले आहे.