एकनाथ शिंदे यांची मध्यरात्रीपर्यंत बंडखोर आमदारांसोबत बैठक, कार्यकर्त्यांना सांगितली ही मोठी गोष्ट


मुंबई : शिवसेनेचे बंडखोर आमदार आणि मंत्री एकनाथ शिंदे यांनी काल रात्री मध्यरात्रीपर्यंत सर्व समर्थक आमदारांशी जेवणाच्या टेबलावर चर्चा केली. त्यांनी प्रत्येक आमदारांच्या दालनात जाऊन समोरासमोर बोलून लवकरच सर्व काही ठीक होईल, असे आश्वासन दिले. त्यांनी सर्व आमदारांना त्यांच्या कुटुंबीयांशी बोलण्यास सांगितले. याशिवाय आम्ही अजूनही शिवसेनेतच आहोत, असे परिसरातील कार्यकर्त्यांना सांगा. बाळासाहेब ठाकरे यांचे विचार आम्ही सोडलेले नाहीत.

उपसभापती आपल्याला अपात्र ठरवण्याची कारवाई करू शकत नाहीत, असे आश्वासनही त्यांनी आपल्या सर्व समर्थक आमदारांना दिले. कारण ते त्यांच्या अधिकारक्षेत्राबाहेर आहे. एकनाथ शिंदे आणि या आमदारांची सुमारे 4 तास बैठक चालली.

लवकरच सर्व काही ठीक होईल
लवकरच सर्व काही ठीक होईल, असे एकनाथ शिंदे यांनी आपल्या सर्व समर्थक आमदारांना सांगितले. याशिवाय प्रसारमाध्यमांशी बोलण्यासाठी प्रवक्ताही नियुक्त केला जाणार आहे. जेणेकरून प्रसारमाध्यमांना वेळेवर योग्य माहिती मिळू शकेल. एकनाथ शिंदे यांनी आज हॉटेलमध्ये उपस्थित सर्व समर्थक आमदारांची बैठकही बोलावली असून त्यामध्ये पुढील रणनीतीवर चर्चा होणार आहे.

दुसरीकडे, महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनीही आज राष्ट्रीय कार्यकारिणीची बैठक बोलावली असून त्यामध्ये ते त्यांच्या सर्व पदाधिकाऱ्यांशी महाराष्ट्रातील सध्याच्या राजकीय परिस्थितीवर चर्चा करणार आहेत.

आम्ही घाबरत नाही
शिवसेनेच्या नेत्याच्या निवडीवर उपसभापतींनी ज्या प्रकारे शिक्कामोर्तब केले आहे, त्यावरून एकनाथ शिंदे यांनी आपल्या सर्व समर्थक आमदारांना आश्वासन दिले. ते पूर्णपणे असंवैधानिक आहे. आमच्याकडे दोनतृतीयांशपेक्षा जास्त बहुमत असताना शिवसेनेचे मोजके आमदार नेते बदलण्याचा निर्णय कसा घेऊ शकतात, असे ते म्हणाले. ते म्हणाले की, महाराष्ट्रातील काही बडे नेते आम्हाला धमक्या देत आहेत. पण अशा धमक्यांना आम्ही घाबरणार नाही. ठाण्यासह महाराष्ट्रातील अनेक भागात आपल्या समर्थक आमदारांच्या कार्यालयांची तोडफोड केल्याबद्दलही त्यांनी तीव्र नाराजी व्यक्त केली आहे.

वाढवण्यात आली देवेंद्र फडणवीस यांच्या घराची सुरक्षा
महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या निवासस्थानी सुरक्षा व्यवस्था कडक करण्यात आली आहे. महाराष्ट्रातील बदलत्या राजकीय समीकरणानंतर हिंसाचाराच्या शक्यतेमुळे हे पाऊल उचलण्यात आले आहे. आज फडणवीस यांच्या सागर बंगल्यावर भाजपच्या मित्रपक्षांची बैठक बोलावण्यात आली आहे. ज्यामध्ये आरपीआय अध्यक्ष रामदास आठवले फडणवीस यांची भेट घेणार आहेत.

महाराष्ट्रात सध्या सुरू असलेल्या राजकीय पेचप्रसंगाच्या पार्श्वभूमीवर ही बैठक अत्यंत महत्त्वाची मानली जात आहे. त्याचवेळी मुख्यमंत्री आणि गृहमंत्र्यांच्या आदेशाने बंडखोर शिवसेना आमदारांची सुरक्षा काढून घेण्यात आल्याचेही वृत्त आहे. मात्र, त्यांचे आणि त्यांच्या कुटुंबीयांचे संरक्षण करणे ही सरकारची जबाबदारी आहे.