Sidhu Moosewala : सिद्धू मुसेवाला हत्येप्रकरणी मनप्रीत औलखला क्लीन चिट, पंजाब पोलिसांना मिळाले नाहीत पुरावे


नवी दिल्ली : सिद्धू मुसेवाला खून प्रकरणात पंजाब पोलिसांनी गायक मनकिरत औलखला क्लीन चिट दिली आहे. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, या प्रकरणाच्या तपासादरम्यान त्यांना औलख याच्याविरोधात कोणतेही पुरावे मिळाले नाहीत. गायक औलखवर पंजाबी गायकांची माहिती गुंडांना दिल्याचा आरोप होत होता.

29 मे रोजी सिद्धू मुसेवाला यांची गोळ्या झाडून हत्या करण्यात आली होती. गँगस्टर लॉरेन्स बिश्नोई याने हत्येची जबाबदारी स्वीकारली होती. यानंतर गँगस्टर दविंदर बंबीहा ग्रुपच्या वतीने गायक मनकिरत औलखचा मूसेवालाच्या हत्येत हात असल्याचे सांगण्यात आले. यानंतर लॉरेन्स बिश्नोई आणि मनकिरत औलख यांचे फोटो सोशल मीडियावर पोस्ट करण्यात आले होते आणि दावा केला होता की दोघे खास मित्र आहेत. अशाच एका छायाचित्रात दोघेही एकमेकांच्या खांद्यावर हात ठेवून उभे आहेत.

मूसवालाच्या हत्येनंतर गँगस्टर लॉरेन्स बिश्नोईने जबाबदारी स्वीकारली, त्यानंतर गायक मनकिरत औलखही प्रसिद्धीच्या झोतात आला. अनेक गुंडांनी औलख याच्यावर खुनाचा ठपका ठेवला. तेव्हापासून औलख विरोधकांच्या निशाण्यावर आले होते.

यानंतर औलख सोशल मीडियावर लाइव्ह आला आणि त्याने सिद्धू मुसेवाला याच्या हत्येबद्दल तीव्र दु:ख व्यक्त केले आणि तो आमच्यासोबत नाही, खूप वाईट झाले असे म्हटले. एका तरुण मुलाचे त्याच्या पालकांपासून वेगळे होणे खूप दुःखदायक आहे. सिद्धू हा संगीत क्षेत्रातील माणूस होता.

औलख लाइव्ह आला आणि म्हणाला की, संपूर्ण पंजाब हादरला आहे. कोणाचा तरी मुलगा मेला आणि माझ्या विरोधात लिखाण केले जात आहे. म्हणाले मला कोणी मारले तर तुझा रांजा त्याच्याशी सहमत असेल तर कर.

काही महिन्यांपूर्वी पंजाबी गायक मनकिरत औलखला फेसबुकवर जीवे मारण्याच्या धमक्या आल्या होत्या. यासाठी गायकाने मोहाली पोलिसांकडे धाव घेतली होती. यानंतर मोहाली पोलिसांनी त्याला तातडीने दोन सुरक्षा कर्मचारी पुरवले. पोलिसांचे पथक संपूर्ण परिस्थितीवर लक्ष ठेवून असल्याचेही सांगण्यात आले.