Netflix lays off Employees : Netflix ने 300 कर्मचाऱ्यांना दाखवला बाहेरचा रस्ता, हे आहे कारण


नवी दिल्ली – मागील काही काळापासून कर्मचारी कपातीमुळे चर्चेत असलेल्या सुप्रसिद्ध व्हिडिओ स्ट्रीमिंग प्लॅटफॉर्म नेटफ्लिक्सने पुन्हा एकदा मोठ्या प्रमाणावर कर्मचारी कपात केली आहे. वृत्तानुसार, दुसऱ्या फेरीत कंपनीने सुमारे 300 कर्मचाऱ्यांना बाहेरचा रस्ता दाखवला आहे.

मीडियामध्ये सुरू असलेल्या बातम्यांनुसार, कंपनीच्या जवळपास प्रत्येक विभागात कर्मचाऱ्यांना बाहेरचा रस्ता दाखवण्यात आला आहे. या कर्मचारी कपातीमध्ये नोकरी गमावलेल्या कंपनीतील बहुतांश कर्मचारी अमेरिकेतील आहेत.

व्हिडिओ स्ट्रीमिंग मार्केटमधील दिग्गज Netflix, ज्यात सुमारे 11,000 कायम कर्मचारी आहेत, काही आठवड्यांपूर्वी, मे महिन्याच्या पहिल्या फेरीत, जवळजवळ समान संख्येने कामगारांना काढून टाकले. मे मध्ये, कंपनीने आपले 150 कर्मचारी आणि डझनभर कंत्राटी कामगार आणि अर्धवेळ कामगारांना कामावरून काढून टाकले.

त्या वेळी, नेटफ्लिक्सने त्याच्या मूळ मालिका वर्टिकल, सेबॅस्टियन गिब्स आणि नेगिन सलमासी या शीर्ष क्रिएटिव्ह व्यावसायिकांना काढून टाकले होते. कंपनीकडूनच कर्मचारी कपातीच्या पहिल्या फेरीत या वर्षी आणखी कपात होऊ शकते, असे सांगण्यात आले होते.

कंपनीने शेअर बाजारातील कंपनीच्या घसरत चाललेल्या शेअरच्या किमती स्थिर करण्यासाठी कवायतीचा एक भाग म्हणून आपल्या कर्मचाऱ्यांना कामावरून कमी करण्याचा निर्णय घेतला आहे. 2022 च्या पहिल्या तिमाहीत 2 लाख ग्राहक गमावल्यानंतर कंपनीच्या शेअर्सची किंमत 20 टक्क्यांपर्यंत घसरली होती.

IANS च्या अहवालानुसार, बाजार तज्ञांचा अंदाज आहे की 2022 मध्ये एप्रिल ते जून या दुसऱ्या तिमाहीत कंपनीला 2 दशलक्ष ग्राहकांच्या तोट्याचा सामना करावा लागू शकतो. आकडेवारीनुसार, कंपनीचे एकूण 38 दशलक्षाहून अधिक सशुल्क सदस्य आहेत.