Maharashtra Crisis : जी घटना सकाळ घडली, ती संध्याकाळी घडेल, या भ्रमात राहू नका… अडकून पडाल, संजय राऊतांचा देवेंद्र फडणवीसांना सल्ला


मुंबई : शिवसेना खासदार संजय राऊत यांनी आज पुन्हा एकनाथ शिंदे आणि त्यांच्या समर्थक आमदारांना मुंबईत येऊन चर्चा करण्याचे आवाहन केले आहे. अनेक बंडखोर आमदार आपल्या संपर्कात असल्याचा दावा त्यांनी केला आहे. यातील 10 बंडखोर आमदारांशीही त्यांची चर्चा झाली आहे. शिवसेनेला कोणीही हायजॅक करू शकत नाही, असे राऊत म्हणाले. आमचा पक्ष पैशाने विकत घेता येत नाही. शिवसैनिक भडकले तर ते पेटतील. राऊत म्हणाले की, आम्ही पुन्हा एकदा तुम्हा सर्वांना परत येण्याची विनंती करत आहोत. ते म्हणाले की बकऱ्यासारखे वागणे बंद करा. काल शरद पवार यांच्यासमोर बैठक होत असताना त्यावेळी 10 बंडखोर आमदारांचा फोन आले. या भ्रमात राहू नका, तुम्ही अडकून पडाल, असेही त्यांनी देवेंद्र फडणवीस यांना सुनावले. राऊत यांनी फडणवीस यांना अजित पवार यांच्यासोबतच्या शपथविधीची आठवण करून दिली.

शिवसैनिक अद्याप रस्त्यावर उतरलेले नाहीत, असा इशारा संजय राऊत यांनी एकनाथ शिंदे यांना दिला. ते जर रस्त्यावर उतरले तर आग लागेल. तुम्ही या भानगडीत पडू नका, अडकून पडाल, असा सल्लाही त्यांनी देवेंद्र फडणवीस यांना दिला. सकाळची घटना झाली ती घटना संध्याकाळी घडू नये. फडणवीस आधी आपली प्रतिष्ठा वाचवा. तुम्ही या भांडणात न पडल्यास बरे होईल.

ठाण्यात कलम 144 लागू
एकनाथ शिंदे यांनी शिवसेनेविरोधात बंड केल्यानंतर ठाणे आणि लगतच्या परिसरात कलम 144 लागू करण्यात आले आहे. जिल्ह्यात शिवसेनेच्या कार्यकर्त्यांकडून तोडफोड होण्याची भीती असल्याने पोलिसांनी हे पाऊल उचलले आहे. संजय राऊत यांनी शिवसैनिकांना संयम बाळगण्याचे आवाहन केले आहे. जे बंडखोर आमदार महाराष्ट्राबाहेर आहेत, तिथे त्यांच्या सुरक्षेची जबाबदारी त्यांनीच घ्यावी. तुम्ही आमच्या राज्यात असता, तर तुमची जबाबदारी आमची असती. आम्ही कोणत्याही आमदाराची सुरक्षा काढलेली नाही, असेही ते म्हणाले.