Karnataka: लाजिरवाणे! गटारात तरंगताना आढळले पाच पेट्यांमध्ये बंद सात गर्भ, पोलिसांनी दाखल केला गुन्हा


बेंगळुरू – कर्नाटकातील बेळगावी जिल्ह्यातून एक लाजिरवाणी घटना समोर आली आहे. येथील मुडलगी शहरातील एका नाल्यात सात गर्भ आढळून आले आहेत. सर्व भ्रूण पाच पेट्यांमध्ये बंदिस्त होते. ही बाब उघडकीस आल्यानंतर संपूर्ण परिसरात खळबळ उडाली आहे. त्याचबरोबर पोलिसांनी गुन्हा दाखल करून तपास सुरू केला आहे.

मिळालेल्या माहितीनुसार, शुक्रवारी रस्त्याने जाणाऱ्यांना सात भ्रूण नाल्यात वाहत असल्याचे दिसले. यानंतर पोलिसांना माहिती देण्यात आली. पोलिसांनी पाच डबे नाल्यातून बाहेर काढले असता त्यामध्ये गर्भ असल्याची पुष्टी झाली. यानंतर पोलिसांनी गुन्हा दाखल करून आरोग्य विभागाला घटनेची माहिती दिली.

असू शकते भ्रूणहत्येचे प्रकरण
या संदर्भात जिल्हा आरोग्य अधिकारी महेश कोणी म्हणाले, प्रथमदर्शनी हे लिंग परिक्षण आणि भ्रूणहत्येचे प्रकरण असू शकते. सर्व गर्भ पाच महिन्यांचे असल्याचे त्यांनी सांगितले. याप्रकरणी पोलिसात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. सर्व गर्भ पुढील तपासणीसाठी फॉरेन्सिक लॅबमध्ये पाठवण्यात येत आहेत, असे कॉनी यांनी सांगितले. दुसरीकडे, पोलिसांनी जवळपासची रुग्णालये आणि नर्सिंग होमची तपासणी सुरू केली आहे.