एकनाथ शिंदे गटाचे नाव असणार ‘शिवसेना बाळासाहेब ठाकरे’ ? बंडखोर आमदारांच्या बैठकीत निर्णय, सायंकाळी जाहीर होण्याची शक्यता


मुंबई : महाराष्ट्राच्या राजकारणातील भूकंप थांबण्याचे नाव घेत नाही. बंडखोर आमदारांची वृत्ती दिवसेंदिवस टोकदार होत आहे. सूत्रांवर विश्वास ठेवला, तर बंडखोरांनीही एकनाथ शिंदे यांच्या बैठकीत त्यांच्या गटाचे नाव निश्चित केले आहे. शिवसेना-बाळासाहेब ठाकरे नावाच्या या बंडखोर गटाची आज औपचारिक घोषणा होण्याची शक्यता आहे. खुद्द बंडखोर नेते दीपक केसरकर यांनी काही खासगी वाहिन्यांशी केलेल्या संवादात ही माहिती दिली आहे. शिवसेनेचे निवडणूक चिन्ह हिसकावून घेण्याची तयारी शिंदे गटाकडून सुरू असल्याचेही वृत्त आहे. त्याचवेळी शिवसेनेकडूनही या नावाला विरोध सुरू झाला आहे. एकनाथ शिंदे यांना बाळासाहेब ठाकरे यांचे नाव घेण्याचा अधिकार नाही, असे उद्धव ठाकरेंच्या समर्थकांचे म्हणणे आहे.

थांबत नाही शिंदे यांचा विरोध
शिवसेनेचे बंडखोर आमदार आणि मंत्री एकनाथ शिंदे यांचा विरोध थांबण्याचे नाव घेत नाही. महाराष्ट्रातील पुणे जिल्ह्यात एकनाथ शिंदे आणि त्यांचा मुलगा श्रीकांत शिंदे यांनी सुरू केलेल्या वैद्यकीय आरोग्य शिबिराचे फलक आज शिवसैनिकांनी फोडले. शिवसेनेच्या कार्यकर्त्यांनी पुण्यात या दोघांच्या छायाचित्रांना काळे फासले आहे. उस्मानाबादमध्येही शिवसेनेकडून एकनाथ शिंदे गटाच्या आमदारांच्या कार्यालयाची तोडफोड करण्यात आली आहे. शिवसेना आणि महाविकास आघाडीचे औरंगाबादचे मंत्री आ. संदिपान भुमरे यांच्या कार्यालयातही हीच परिस्थिती आहे.

भाजपचे काही देणेघेणे नाही
महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या शासकीय निवासस्थानी सुरू असलेल्या बैठकीनंतर केंद्रीय मंत्री रामदास आठवले म्हणाले की, शिंदे यांच्याकडे सध्या दोन तृतीयांश बहुमत आहे. तर शिवसेना आणि त्यांचे कार्यकर्ते गुंडगिरीवर उतरले आहेत. यावर देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, हा शिवसेनेचा अंतर्गत विषय आहे. यात आमची भूमिका नाही. आम्हाला सरकार स्थापनेची घाई नाही. आम्ही प्रतीक्षा करु आणि पाहू अशा स्थितीत आहोत. एकनाथ शिंदे यांच्याबद्दल त्यांना सहानुभूती आहे. त्यांच्या नेतृत्वाखाली शिवसेनेला मान्यता मिळाली पाहिजे.