Maharashtra Crisis : भाजप सरकार स्थापन करणार की भाजपच्या मदतीने? या प्रश्नावर एकनाथ शिंदे यांनी काय उत्तर दिले, जाणून घ्या


मुंबई : महाराष्ट्रातील राजकीय पेच तूर्तास थांबताना दिसत नाही. एकनाथ शिंदे गुवाहाटीमध्ये बसून वक्तव्य करत आहेत, तर शिवसेनेचे नेतेही मुंबईत प्रत्युत्तर देत आहेत. सध्या आपल्यासोबत शिवसेनेचे 40 हून अधिक आमदार असल्याचा दावा शिंदे यांनी आज केला. एका माध्यम वाहिनीशी संवाद साधताना एकनाथ शिंदे म्हणाले, सध्या 40 आमदार शिवसेनेचे आहेत तर १२ अपक्ष आमदार आमच्यासोबत आहेत. अजून किती येणार आहेत, हे मला माहीत नाही. सर्व आमदार आपल्या स्वेच्छेने येथे आले आहेत आणि बाळासाहेब ठाकरे जी यांचा हिंदुत्वाचा, जो आमचा अजेंडा, विकास आणि बाळासाहेब ठाकरे यांचा आदर्श आहे, तो आम्ही पुढे नेत आहोत. हे सर्वांनी मान्य केले आहे. ते लोक स्वतःच्या इच्छेने येथे आले आहेत. आम्ही आल्यानंतर अनेक आमदार येथे आले आहेत. आम्ही त्यांना बळजबरीने आणले आहे का? आता अनेक लोकांचे म्हणणेही तुम्ही ऐकले असेल की त्यांनी स्वतःच प्रतिज्ञापत्रे दिली आहेत. या गोष्टींमध्ये काही तथ्य आहे, असे मला वाटत नाही.

आकड्यांची एवढी खात्री असेल, तर उद्धव सरकारविरोधात अविश्वास ठराव का आणला जात नाही, असा सवाल करत शिंदे म्हणाले, बघा, आमची बैठक होईल आणि बैठकीत सर्व काही ठरवले जाईल. प्रत्येक मुद्द्यावर चर्चा होईल त्यानंतर पुढचे पाऊल टाकू. पक्ष आधी की सरकार आधी, एकनाथ शिंदे यांच्या मनात काय आहे, यावर शिंदे म्हणाले, शिवसेना हा आमच्यासाठी महत्त्वाचा मुद्दा आहे. आम्ही बाळासाहेब ठाकरेंचे शिवसैनिक आहोत. आम्ही आजही शिवसैनिक आहोत आणि अजूनही आहोत. तुम्ही भाजपचे सरकार बनवायचे की भाजपच्या मदतीने सरकार स्थापन करायचे, याबाबत आम्ही अद्याप कोणताही निर्णय घेतलेला नसून आमच्या सर्व आमदारांची बैठकीत चर्चा झाल्यावर पुढील पाऊल टाकू, असे शिंदे म्हणाले.