ट्विटर घेत आहे नवीन फीचरची चाचणी, करता येणार 2500 शब्दांमध्ये ट्विट


मायक्रोब्लॉगिंग साइट ट्विटर आता मायक्रो राहिलेले नाही. ट्विटर हळूहळू ट्विटसाठी शब्द मर्यादा वाढवत आहे. सुरुवातीला ट्विटरची शब्द मर्यादा 140 होती, जी नंतर वाढवून 280 करण्यात आली आणि आता कंपनी 2500 शब्दांच्या फिचरची चाचणी घेत आहे. या नवीन फीचरची माहिती एका ट्विटवरून मिळाली आहे, जरी ट्विटरने यावर अधिकृतपणे काहीही सांगितलेले नाही. कायद्यानुसार, ट्विटर आता मायक्रो वरून ब्रिज ब्लॉगिंग साइटवर वळत आहे.

ट्विटर राईट नावाच्या व्हेरिफाईड हँडलद्वारे एक जीआयएफ फाइल ट्विट केली गेली आहे, ज्यामध्ये ट्विटरवर राईट नावाचा मेनू असल्याचे पाहिले जाऊ शकते. त्यावर क्लिक करून तुम्ही दीर्घ ब्लॉग लिहू शकता. नवीन फीचर सुरू केल्यानंतर, कोणत्याही ब्लॉगप्रमाणे, ट्विटरवर, तुम्ही कव्हर फोटोसह 2,500 शब्दांमध्ये ब्लॉग लिहू शकाल. एएनआयच्या वृत्तानुसार, सध्या या नव्या फीचरची अमेरिका, कॅनडा आणि घानामध्ये चाचणी सुरू आहे.

ट्विटर सर्कल वैशिष्ट्याची केली जात आहे चाचणी
ट्विटर एक नवीन फीचर देखील चाचणी करत आहे. ट्विटरच्या या फीचरचे नाव आहे सर्कल. ट्विटर सर्कल फीचर सुरू केल्याने, तुमचे ट्विट कोण पाहणार आणि कोण नाही हे तुम्ही स्वतः ठरवू शकाल. वास्तविक, ट्विटरचे हे वैशिष्ट्य तुम्हाला एक ग्रुप किंवा सर्कल तयार करण्यास अनुमती देते, ज्यामुळे तुम्ही तयार केलेल्या ग्रुपमध्येच ट्विट दिसतील.

150 लोकांना ठेवता येईल सर्कलमध्ये
ट्विटरच्या चाचणीनुसार, सर्कल फीचर आल्यानंतर त्यात जास्तीत जास्त 150 लोक जोडले जाऊ शकतात. ट्विटरचे हे फिचर इन्स्टाग्रामच्या क्लोज फ्रेंड्स फीचरसारखे आहे. सोप्या भाषेत सांगायचे तर, तुम्ही तुमच्या काही विशिष्ट ट्विटसाठी फॉलोअर्स सेट करण्यास सक्षम असाल, त्यानंतर फक्त तुमचे ट्विट त्यांना दिसतील. ट्विटरचे हे फीचर हळूहळू युजर्ससाठी उपलब्ध होत आहे. या फीचरचे खास वैशिष्ट्य म्हणजे सर्कलमध्ये समाविष्ट असलेले लोकच ट्विट किंवा लाईक किंवा री-ट्विटला उत्तर देऊ शकतील.