Tata Nexon EV Fire : टाटा नेक्सॉन इलेक्ट्रिक कारला आग, व्हिडिओ व्हायरल, कंपनीने तपासाचे आश्वासन दिले


नवी दिल्ली – टाटा नेक्सॉन ईव्हीला मंगळवारी मुंबईत आग लागली, ज्यामुळे भारतात विकल्या जाणाऱ्या इलेक्ट्रिक वाहनांच्या सुरक्षेबाबत नव्याने वाद सुरू झाला. Nexon EV आगीच्या घटनेचा व्हिडिओ मंगळवारी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर शेअर करण्यात आला, जो प्रचंड प्रमाणात व्हायरल झाला आहे. Tata Nexon EV ही सध्या देशातील सर्वाधिक विकली जाणारी इलेक्ट्रिक कार आगीच्या घटनेत जळून खाक झाली आहे. कार निर्मात्याने या घटनेबद्दल आणि त्यांच्या पुढील सुरक्षेबद्दल एक निवेदन जारी केले आहे.

या घटनेचा व्हिडिओ झाला व्हायरल
व्हायरल व्हिडिओमध्ये, पांढऱ्या रंगाची टाटा नेक्सॉन ईव्ही मुंबईच्या पश्चिम वसई परिसरातील एका रेस्टॉरंटच्या बाहेर आगीत जळताना दिसत आहे. पोलीस आणि अग्निशमन दलाचे जवानही आग विझवण्याचा आणि परिसरातील वाहतूक नियंत्रित करण्याचा प्रयत्न करताना दिसत आहेत. मिळालेल्या माहितीनुसार, आगीवर नियंत्रण मिळवण्यात यश आले. या घटनेत अद्याप कोणतीही जीवितहानी झाल्याचे वृत्त नाही. सध्या आगीचे कारण समजू शकलेले नाही.

कंपनीने जारी केले निवेदन
टाटा मोटर्सने बुधवारी एक निवेदन जारी करून Nexon EV आगीच्या कारणाचा तपास करण्याचे आश्वासन दिले. कार निर्मात्याने सांगितले की, नुकत्याच लागलेल्या आगीच्या घटनेची सत्यता पडताळून पाहण्यासाठी सविस्तर तपास केला जात आहे, ज्याचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. आम्ही आमच्या सखोल चौकशीनंतर तपशीलवार प्रतिक्रिया शेअर करू. सोशल मीडियावर व्हिडिओ शेअर करणाऱ्या व्यक्तीने आग विझल्यानंतर आणखी एक व्हिडिओ शेअर केला आहे.

इलेक्ट्रिक स्कूटरच्या आगीच्या घटनेनंतर आधीच दबावाखाली ओला इलेक्ट्रिकचे सीईओ भाविश अग्रवाल यांनीही हा व्हिडिओ त्यांच्या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर शेअर केला आहे. यासोबतच त्यांनी एक संदेशही लिहिला की ईव्हीला आग लागण्याच्या घटना असामान्य नाहीत आणि जागतिक स्तरावरही अशा बातम्या आल्या आहेत. तथापि, अशा घटनांच्या बाबतीत ईव्ही आयसीई वाहनांपेक्षा सुरक्षित असल्याचे त्यांचे म्हणणे आहे.

पुण्यात ओला इलेक्ट्रिक एस1 प्रो स्कूटरला आग लागल्याच्या व्हिडिओने ईव्हीशी संबंधित सुरक्षेच्या मुद्द्यांवर चर्चा सुरू झाली. नंतर, ओकिनावा ऑटोटेक, प्युअर ईव्ही सारख्या शीर्ष इलेक्ट्रिक दुचाकी उत्पादकांचा समावेश असलेल्या ईव्ही आगीच्या घटना घडल्या आहेत. अशा घटनांमध्ये किमान 6 जणांचा मृत्यू झाला आहे.

सुरक्षेच्या मुद्द्यांवर टीका होत असताना अनेक ईव्ही उत्पादकांना त्यांची उत्पादने परत मागवणे भाग पडले. इलेक्ट्रिक टू-व्हीलरमध्ये आग लागण्याच्या घटनांची चौकशी करण्यासाठी केंद्राने मार्चमध्ये तज्ञांचे एक पॅनेल तयार केले होते. हे पॅनेल आपल्या अहवालासह अशा आगीच्या घटना कमी करण्यासाठी उपाययोजना देखील सुचवणार आहेत.

Tata Nexon EV भारतातील इलेक्ट्रिक वाहन विभागामध्ये सर्वाधिक विक्रीसह आघाडीवर आहे. त्याची अलीकडेच नेक्सॉन ईव्ही मॅक्स ही अधिक शक्तिशाली आवृत्ती लाँच करण्यात आली आहे. Tata Nexon EV ला 30.2 kW लिथियम-आयन बॅटरी पॅक मिळतो. Nexon EV पूर्ण चार्ज केल्यावर 312 किमीची रेंज देते. हे 129 hp चे पीक पॉवर आउटपुट आणि 245 Nm टॉर्क जनरेट करते. Tata Nexon EV ची किंमत 14.79 लाख रुपयांपासून सुरू होते. टॉप-स्पेक Nexon EV ची किंमत रु. 17.40 लाख (एक्स-शोरूम) आहे.