Maharashtra Political Crisis : शिवसेनेच्या बंडखोरांनी उद्धव यांना सांगितले बंडखोरीचे कारण, येथे वाचा शिंदे गटाचे संपूर्ण पत्र


मुंबई : शिवसेनेच्या बंडखोर आमदारांनी पहिल्यांदाच महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांना पत्र लिहिले आहे. यामध्ये आमदारांनी त्यांच्यावर अनेक मोठे आरोप केले आहेत. मुख्यमंत्र्यांनी आपल्याच पक्षाच्या आमदारांना न भेटण्याचा मुद्दा असो किंवा त्यांना अयोध्येला जाण्यापासून रोखण्याचा मुद्दा असो. असे अनेक मोठे आरोप एकनाथ शिंदे यांनी ट्विटरवर शेअर केलेल्या पत्रात करण्यात आले आहेत. समोर आलेल्या पत्रात शिवसेनेच्या आमदारांनीही उद्धव यांनी त्यांच्या आमदारांपेक्षा काँग्रेस आणि राष्ट्रवादीच्या नेत्यांना प्राधान्य दिल्याची तक्रार केली आहे.

आमदारांच्या पत्रात काय म्हटले आहे?
शिंदे यांनी शेअर केलेल्या या पत्राच्या तळाशी औरंगाबाद पश्चिम विधानसभा मतदारसंघाचे आमदार संजय शिरसाट यांचे नाव लिहिले आहे. म्हणजेच सर्व आमदारांच्या वतीने हे पत्र लिहिण्याचे काम शिरसाट यांनी केले आहे. बुधवारी रात्री उद्धव ठाकरे यांनी मुख्यमंत्र्यांचे निवासस्थान रिकामे केल्यानंतर घडलेल्या घडामोडींचा संदर्भ देत त्यात म्हटले आहे- काल वर्षा बंगल्याचे दरवाजे खऱ्या अर्थाने सर्वसामान्यांसाठी खुले झाले. बंगल्यावर झालेली गर्दी पाहून मन हेलावून गेले. हे दरवाजे गेल्या दीड वर्षापासून शिवसेनेच्या आमदारांनी आमच्यासाठीही बंद केले होते. त्या बंगल्यात आमदार म्हणून प्रवेश करण्यासाठी आम्हाला तुमच्या शेजारी राहणाऱ्या लोकांची विनवणी करावी लागली, ज्यांनी एकेकाळी निवडणूक लढवली होती. ते निवडणुकीने आले नाहीत, तर आमच्यासारख्यांच्या खांद्यावर घेऊन विधानपरिषद आणि राज्यसभेत पोहोचले आहेत.

या पत्रात म्हटले आहे की, हे तथाकथित (चाणक्य कारकून) आम्हाला डावलून राज्यसभा आणि विधानपरिषद निवडणुकांसाठी डावपेच आखत होते. त्याचा परिणाम संपूर्ण महाराष्ट्राने पाहिला आहे. शिवसेनेचे मुख्यमंत्री असूनही त्यांचे पक्ष हा त्यांचाच पक्ष आहे. आमदार असूनही आम्हाला वर्षा बंगल्यात कधीच थेट प्रवेश मिळाला नाही. मुख्यमंत्र्यांची सर्वाधिक भेट मंत्रालयाच्या सहाव्या मजल्यावर होते, पण आमच्यासाठी सहाव्या मजल्याचा प्रश्नच उद्भवला नाही, कारण मंत्रालयात तुम्ही कधी गेलाच नाही.

विधानसभा मतदारसंघाच्या कामासाठी, इतर विषयांवर चर्चा करण्यासाठी, वैयक्तिक समस्यांसाठी सीएम साहेबांना भेटावे लागते, अशा अनेक वेळा विनंती करूनही सीएम साहेबांनी आम्हाला कधी फोन, तसेच मेसेज कधीच आला नाही, आम्हाला तासनतास दारात थांबावे लागले. फोन केला असता ते फोनला उत्तर देत नव्हते. शेवटी निराश होऊन आम्ही तिथून निघून जात होतो.

तीन ते चार लाख मतदारांमधून निवडून आलेल्या पक्षाच्या आमदारांची अशी मानहानी का? हा आमचा प्रश्न आहे. आम्ही सर्व आमदारांनी हा त्रास सहन केला आहे. आमची व्यथा, तुमच्या बाजूने कधी ऐकण्याची तसदीही घेतली नाही. ती गोष्ट तुमच्यापर्यंत कधीच पोहोचवली नाही. यावेळी आदरणीय एकनाथ शिंदे साहेबांचे दरवाजे आमच्यासाठी खुले होते आणि विधानसभा मतदारसंघाची वाईट अवस्था, विधानसभा मतदारसंघाचा निधी, नोकरशाही वर्गाकडून होणारा अपमान, काँग्रेस-राष्ट्रवादी… या सर्व समस्या केवळ शिंदे साहेबच ऐकत होते आणि त्यावर सकारात्मक मार्ग काढत होते. त्यामुळे न्याय हक्कासाठी आम्हा सर्व आमदारांना हा निर्णय घेणे भाग पडले आहे.

हिंदुत्व, अयोध्या, राम मंदिर, हे मुद्दे फक्त शिवसेनेचे आहेत. आता आदित्य ठाकरे अयोध्येला गेले, मग तुम्ही आम्हाला अयोध्येला जाण्यापासून का रोखले? तुम्हीच आमदारांना फोनवर सांगितले की तुम्हाला अयोध्येत जायचे नाही. अयोध्येला मुंबई विमानतळावरून जाताना माझ्यासह इतर आमदारांचे सामानही तपासले गेले. आम्ही विमानात बसणार होतो, तेव्हा तुम्ही शिंदे साहेबांना फोन करून सांगितले की आमदारांना अयोध्येला जाऊ देऊ नका. जे गेले आहेत त्यांना परत घेऊन या. शिंदे साहेबांनी लगेच सांगितले की मुख्यमंत्री साहेबांचा फोन आहे की आमदारांना अयोध्येला जाऊ देऊ नका. राज्यसभेच्या निवडणुकीत शिवसेनेचे एक क्रॉस वोटींग झाले नाही, मग विधान परिषदेच्या निवडणुका तोंडावर आमच्यावर एवढा अविश्वास का दाखवला गेला? आम्हाला रामलल्लाचे दर्शन का करु दिले नाही?

साहेब, आम्हाला वर्षा बंगल्यावर प्रवेश मिळत नव्हता, तेव्हा आमचे खरे विरोधक काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी तुम्हाला नियमित भेटत होते. त्यांचे विधानसभेचे काम निकाली काढत होते. निधी मिळाल्याची पत्रे दाखवण्यात धन्यता मानत होते. भूमिपूजन आणि उद्घाटनाचे तुमच्यासोबत काढलेले फोटो होते. ते फोटो सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहेत. त्यावेळी आमच्या विधानसभा मतदारसंघातील लोक विचारायचे की मुख्यमंत्री आमचे आहेत, मग आमच्या विरोधकांना निधी कसा मिळतो, त्यांची कामे कशी होत आहेत? तुम्ही आम्हाला भेटत नव्हते. तेव्हा आम्ही मतदारांना काय उत्तर द्यायचे याचा विचार करून विचलित होत होतो.

शिवसेनेचे आदरणीय बाळासाहेब ठाकरे, हिंदुत्वाचा संदेश देणारे धर्मवीर आनंद दिघे साहेब यांनी या कठीण परिस्थितीतही एकनाथ शिंदे यांनी आम्हाला अमूल्य साथ दिली. प्रत्येक विषम परिस्थितीत त्यांचे दार आमच्यासाठी खुले होते, ते आज आहे आणि उद्याही राहील, या विश्वासाने आम्ही शिंदे साहेबांसोबत आहोत. तुम्ही काल जे बोललात, ते खूप भावनिक होते. पण आमच्या मूळ प्रश्नांची उत्तरे मिळाली नाहीत. म्हणूनच आमच्या भावना तुमच्यापर्यंत पोहोचवण्यासाठी आम्ही हे भावनिक पत्र लिहीत आहोत.