JugJugg Jeeyo Advance Booking : ‘जुग जुग जिओ’ने केले केआरकेचे तोंड काळे, फक्त अॅडव्हान्स बुकिंगमध्ये कमावले इतके कोटी


देशाची राजधानी दिल्ली आणि आसपासच्या चित्रपटगृहांनी स्वयंघोषित चित्रपट समीक्षक आणि अभिनेता कमाल रशीद खान म्हणजेच KRK च्या ‘जुग जुग जिओ’ चित्रपटाविषयी केलेले भाकित प्रदर्शित होण्यापूर्वीच चुकीचे असल्याचे सिद्ध केले आहे. ‘जुग जुग जिओ’ या चित्रपटाला रिलीजच्या दोन दिवस आधी तोच आकडा मिळाला होता, जितका केआरकेने चित्रपटाच्या ओपनिंग मिळेल असा सांगितला आहे. चित्रपटाची आगाऊ बुकिंग इतकी झाली आहे की चित्रपटाच्या सुरुवातीच्या दिवशी सन्मानजनक आकडे पोहोचतील. शनिवार आणि रविवार हे चित्रपटासाठी खूप आव्हानात्मक दिवस असणार आहेत कारण या दिवशी प्रेक्षक कुटुंबातील सदस्यांसह चित्रपट पाहण्यासाठी सर्वात जास्त येतात. ‘जुग जुग जिओ’ हा चित्रपट देशात सुमारे अडीच हजार स्क्रीन्सवर प्रदर्शित होणार आहे.

दिल्ली NCR मध्ये उत्तम बुकिंग
‘जुग जुग जिओ’ चित्रपटाच्या आगाऊ बुकिंगच्या बाबतीत दिल्ली एनसीआर देशभरातील सिनेमा वितरण क्षेत्रात आघाडीवर आहे. बुधवारी सायंकाळपर्यंत या चित्रपटाने आगाऊ बुकिंगद्वारे येथील चित्रपटगृहांतून सुमारे 65 लाख रुपये कमावले आहेत. रिलीजच्या पहिल्या दिवशी या चित्रपटाचे सिनेमागृहांमध्ये सुमारे 765 शो होणार आहेत. आगाऊ बुकिंगच्या बाबतीत दुसऱ्या क्रमांकावर मुंबई शहर आहे. ‘जुग जुग जिओ’ चित्रपटाने बुधवारी संध्याकाळपर्यंत येथे रिलीजच्या पहिल्या दिवशी प्रस्तावित 778 शोमधून सुमारे 57 लाखांची कमाई केली होती. आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे तिसऱ्या क्रमांकावर असलेल्या हैदराबाद शहरातील प्रेक्षकांनी ‘जुग जुग जिओ’ चित्रपटासाठी आगाऊ बुकिंग केले आहे. बुधवारी सायंकाळपर्यंत येथे 17.87 लाख रुपयांचे आगाऊ बुकिंग झाले होते.

KRK चे तोंड झाले काळे
‘जुग जुग जिओ’ चित्रपटाने बुधवारी संध्याकाळपर्यंत आगाऊ बुकिंगमधून 2.80 कोटी रुपयांची कमाई केली होती. सुमारे 100 कोटी रुपयांच्या बजेटमध्ये आणि प्रमोशनल खर्चावर रिलीज करण्याचा प्रस्ताव असलेल्या जुग जुग जिओने पहिल्याच दिवशी 10 कोटी रुपयांचा टप्पा ओलांडला आहे. एवढी कमाई केल्यानंतर चित्रपट सेफ झोनमध्ये पोहोचेल. कमाल रशीद खान उर्फ ​केआरके, कथित चित्रपट समीक्षक ज्याने स्वतःच्या चित्रपट व्यवसायाची शैली दाखवली, त्याने बुधवारी सांगितले की हा चित्रपट केवळ 2-3 कोटी रुपयांचा व्यवसाय करेल.

‘जुग जुग जिओ’ची कथा
‘जुग जुग जिओ’ हा चित्रपट एका पंजाबी कुटुंबाची कथा आहे ज्यामध्ये लग्न होणार आहे. घरचा मुलगा पत्नीसह परदेशात राहतो. दोघांचे पटत नाही आणि दोघे घटस्फोट घेण्यास सहमत आहेत. घरी पोहोचून घरच्यांशी निवांतपणे चर्चा करणं हा दोघांचाही हेतू होता, पण भारतात परत येताच घरात आणखी एक घटस्फोट झाल्याचं कळतं. ‘जुग जुग जिओ’ चित्रपटातील वरुण धवनची भूमिका अनिल कपूर आणि नीतू कपूर यांच्या मुलाची आहे. कियारा त्याची पत्नी बनली आहे. चित्रपटाचे दिग्दर्शक राज मेहता यांनी यापूर्वी धर्मा प्रोडक्शनसाठी पंजाबी पार्श्वभूमी असलेला ‘गुड न्यूज’ हा आणखी एक चित्रपट बनवला आहे.

आज कथा चोरीचा निकाल
पंजाबी चित्रपट ‘जुग जुग जिओ’चा ट्रेलर लाँच होताच त्यात वापरलेले ‘नच पंजाबन’ हे गाणे पाकिस्तानी गाण्याची नक्कल असल्याचा आरोप करण्यात आला आहे. चित्रपटाचे संगीत टी-सीरिजद्वारे रिलीज केले आहे, त्यानुसार त्यांनी हे गाणे पुन्हा तयार करण्याचा परवाना घेतला आहे. मात्र, गाण्याच्या मूळ गायकाने गाण्याचे हक्क अद्याप सोडलेले नाहीत. चित्रपटाच्या कथेवर पायरसीचाही आरोप करण्यात आला असून गुरुवारी रिलीजपूर्वी झारखंडचे न्यायालय या प्रकरणी निकाल देणार आहे.