मृत्यू आणि नवीन रुग्ण दोन्ही वाढले, 13,313 नवीन कोरोनाबाधितांची नोंद, 38 जणांचा मृत्यू


नवी दिल्ली – देशात गेल्या 24 तासांत 13,313 नवीन कोरोनाबाधित आढळले आहेत. यादरम्यान 38 रुग्णांचा मृत्यू झाला. सक्रिय प्रकरणे 83,990 झाली आहेत. केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने गुरुवारी सकाळी 8 वाजता अपडेट केलेल्या आकडेवारीनुसार, देशात सध्या दैनंदिन संसर्गाचे प्रमाण 2.03 टक्के आहे. केंद्रीय आरोग्य मंत्री मनसुख मांडविया यांनी आज वाढत्या रुग्णसंख्येबाबत तज्ञांच्या कोर टीमसोबत उच्चस्तरीय आढावा बैठक बोलावली आहे.

बुधवारच्या आकडेवारीशी तुलना करता, दैनिक संसर्ग दर 3.94 टक्क्यांवरून 2.03 वर आला आहे. तथापि, कालच्या तुलनेत आज अधिक नवीन प्रकरणे आढळली आहेत. बुधवारी 12,249 नवीन कोरोना रुग्ण आढळले, तर मंगळवारी 9,923 रुग्ण आढळले. बुधवारच्या तुलनेत मृतांचा आकडाही दुपटीने वाढला आहे. बुधवारी 13 मृत्यू झाले, तर गुरुवारी सकाळी अपडेट केलेल्या आकडेवारीनुसार, गेल्या 24 तासांत 38 मृत्यू झाले आहेत.

10 राज्यांमध्ये 1000 हून अधिक सक्रिय प्रकरणे आहेत
गेल्या काही आठवड्यांपासून देशात कोरोना विषाणूच्या संसर्गामध्ये वाढ होत आहे. 10 राज्ये महाराष्ट्र, केरळ, दिल्ली, कर्नाटक, तामिळनाडू, हरियाणा, उत्तर प्रदेश, तेलंगणा, पश्चिम बंगाल आणि गुजरातमध्ये 1,000 हून अधिक सक्रिय प्रकरणे आहेत.

43 जिल्ह्यांमध्ये दैनंदिन संसर्ग दर 10% पेक्षा जास्त
केरळमधील 11, मिझोराममधील सहा आणि महाराष्ट्रातील पाच जिल्ह्यांसह भारतातील 43 जिल्ह्यांमध्ये साप्ताहिक कोविड संसर्गाचे प्रमाण 10 टक्क्यांपेक्षा जास्त आहे. सूत्रांनी सांगितले की, राजस्थानमधील आठ, दिल्लीतील पाच आणि तामिळनाडूमधील चार जिल्ह्यांचा समावेश असलेल्या 42 जिल्ह्यांमध्ये साप्ताहिक संसर्ग दर 5 ते 10 टक्क्यांच्या दरम्यान आहे.

Omicron आणि त्याची रूपे जबाबदार
हे निर्देश जारी करण्यात आले होते की कोणत्याही नवीन रूपात किंवा उप-प्रकारच्या संभाव्यतेची तपासणी करण्यासाठी आणि संसर्गामागील कारणे शोधण्यासाठी. भारतीय SARS-CoV-2 Genomics Consortium (INSACOG) च्या तज्ज्ञांच्या मते, BA.2 (BA.2) आणि BA.2.38 (BA.2.38) कोविड प्रकरणांमध्ये सध्याच्या वाढीमागे ओमिक्रॉन आणि त्याचे प्रकार प्रामुख्याने आहेत. 85 टक्के प्रकरणांमध्ये BA.2 आणि संबंधित विषाणू आढळले आहेत, BA.2.38 33 टक्के नमुन्यांमध्ये आढळले आहेत.