जास्तीत जास्त काय होईल, सत्ता जाईल.. शिंदे यांनी कोणतीही अट घातली नाही, ‘महा’ संकटावर संजय राऊत बोलले


मुंबई : शिवसेना खासदार संजय राऊत यांनी आज प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधताना महाराष्ट्रातील सध्याच्या राजकीय परिस्थितीवर महत्त्वपूर्ण वक्तव्य केले आहे. ते म्हणाले की, एकनाथ शिंदे हे आमचे जवळचे मित्र आहेत. त्यांच्याशी आमचा संवाद सुरूच आहे. मी गुवाहाटीमध्ये उपस्थित असलेल्या सर्व आमदारांच्या संपर्कात आहे. ते म्हणाले की, एकनाथ शिंदे सर्व आमदारांसह मुंबईत परततील, असा मला विश्वास आहे. शिवसेनेचे आमदार फुटण्याची भीती निराधार आहे.

संजय राऊत म्हणाले की, एकनाथ शिंदे यांच्या बाजूने कोणतीही मागणी करण्यात आलेली नाही. ते खरे शिवसैनिक आहेत. आम्ही सकारात्मक मार्गाने प्रगती करत आहोत. त्यांच्या अंतःकरणात कटुता नाही आणि आपल्या अंतःकरणातील अनेक गुपिते आपण एकमेकांना सांगत नाही. उद्धवजींच्या बाबतीतही तेच आहे. महाविकास आघाडीचे सरकार उद्धव ठाकरेंसोबत आहे. शरद पवार यांच्याशीही आमची चर्चा झाली आहे. सत्ता येते आणि जाते. जास्तीत जास्त काय होईल, सत्ता जाईल. पक्षाची प्रतिष्ठा सर्वांवर आहे. भाजपचे स्वप्न कधीच पूर्ण होणार नाही.

1 तास शिंदे यांच्याशी चर्चा
राऊत म्हणाले की, महाराष्ट्राच्या राज्यपालांना कोरोना झाला आहे. त्यामुळे काम संथगतीने सुरू आहे. ते एकदा बरे होऊ दे, मग बघू. एकनाथ शिंदे आपल्या घरी परततील याची आम्हाला खात्री आहे. एकनाथ शिंदे यांच्याशी आमची बोलणी सुरू झाली असून त्यांच्याबद्दल आम्हाला आदर असल्याचे ते म्हणाले. एकनाथ शिंदे आणि आम्ही अनेक वर्षांपासून एकत्र काम करत आहोत. ते माझे जुने मित्र आहेत. एकमेकांना सोडणे इतके सोपे नाही. आज मी त्याच्याशी 1 तास बोललो.