अखेर 27 तासांच्या अथक परिश्रमानंतर उद्धव ठाकरेंनी स्वीकारली हार, मुलगा आदित्यने ट्विटरवरून हटवले ‘मंत्रिपद’


मुंबई : तब्बल 27 तासांच्या प्ररिश्रमानंतर उद्धव ठाकरेंनी पराभव स्वीकारला आहे. आता बंडखोर एकनाथ सिंदे यांचा आनंदोत्सव साजरा करता येणार नसल्याचे त्यांनी सूचित केले आहे. याचा सरळ अर्थ उद्धव ठाकरेंना महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्रीपद सोडावे लागेल. यासह शिवसेना, काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या महाविकास आघाडी सरकारची अखेरची घटका संपली आहे. ज्या आघाडीवर ते फुशारकी मारायचे त्याच आघाडीवर उद्धव यांना पराभव पत्करावा लागला, ही मोठी गोष्ट आहे. त्यांनी वडील बाळासाहेब ठाकरे यांचा हिंदुत्वाचा मार्ग सोडल्याचा आरोप करत बंडखोर शिवसैनिक गटाने त्यांना अर्ध्या कार्यकाळातच सत्तेवरून हटवले.

आदित्य ठाकरे यांनी बदलला ट्विटर बायो
मात्र, उद्धव हार मानण्याची चिन्हे आहेत. मुख्यमंत्र्यांचे पुत्र आदित्य ठाकरे यांनी त्यांचे ट्विटर प्रोफाइल बदलले आहे. नव्या व्यक्तिरेखेतील स्वत: मंत्री असल्याची चर्चा त्यांनी दूर केली आहे. मात्र, जोपर्यंत विधानसभेत फ्लोअर टेस्ट होत नाही किंवा मुख्यमंत्री फ्लोअर टेस्ट न करता राज्यपालांकडे राजीनामा पत्र सादर करत नाहीत, तोपर्यंत सरकार उद्धव ठाकरेंचे आहे, त्यात आदित्य ठाकरे पर्यावरण आणि हवामान बदलाबरोबरच पर्यटनाशी संबंधित मंत्री आहेत.

राऊत यांच्या दाव्यानंतर लगेचच आला ट्विस्ट
शिवसेनेचे प्रवक्ते आणि पक्षाचे राज्यसभा खासदार संजय राऊत यांनी बंडखोर गटप्रमुख एकनाथ शिंदे यांच्याशी फोनवर तासभर चर्चा केल्याचा दावा केल्यानंतर आदित्य ठाकरे यांनी त्यांचे ट्विटर प्रोफाइल बदलले आहे. एकमेकांबद्दल आदर आणि श्रद्धेची कोणतीही चर्चा झाली नाही आणि दोन्ही बाजूंनी कोणताही राग किंवा विरोध नाही, असा दावा त्यांनी केला. मात्र, प्रसारमाध्यमांच्या प्रश्नांवर त्यांनी ‘जे होईल, त्यापेक्षा जास्त सत्ता जाईल’, असेही म्हटले होते. सत्ता गेली तर येईल, असेही ते म्हणाले. बाबी हाताबाहेर गेल्या असतील आणि आता शिवसैनिकांमधील सलोख्याला वाव संपला आहे, असेही त्यांच्या वक्तव्यावरून समजले. आदित्य ठाकरेंच्या प्रोफाइलमध्ये झालेल्या बदलामुळे या घटनेला पुष्टी मिळाली आहे. त्यामुळे मंगळवारी सकाळी आठ वाजता सुरू झालेली ‘बंडखोरांना परत आणा’ मोहीम तब्बल 27 तासांनंतर संपली.