ShivSena in Saamana : गुजरातमध्ये दांडिया खेळणाऱ्यांनी समजून घ्या, महाराष्ट्रात तलवारीशी लढणार


मुंबई – महाराष्ट्रातील राजकीय संकट आणि उद्धव सरकारमधील मंत्री एकनाथ शिंदे यांची बंडखोरी या पार्श्वभूमीवर शिवसेनेने ‘सामना’ या मुखपत्रातून भाजपवर हल्लाबोल केला आहे. शिवसेनेने सामनामध्ये लिहिले आहे की, महाराष्ट्र सरकार पाडण्याची एकही संधी भाजप सोडत नाही. अजित पवार प्रकरण अडीच वर्षांपूर्वी सुरू झाले. त्यात यश आले नाही. आता तेच अस्वस्थ आत्मे एकनाथ शिंदे यांच्या मानगुटीवर बसून ऑपरेशन लोटस करत आहेत.

त्यांचे शिवसेनेला अस्थिर करण्याचे धोरण
सामनामध्ये शिवसेनेने लिहिले आहे की, मुंबई काबीज करायची असेल, तर शिवसेनेला अस्थिर करा, हे महाराष्ट्रविरोधी धोरण आहे, पण महाराष्ट्र हे शहाण्यांचे राज्य आहे. परिपक्वतेच्या बाबतीत महाराष्ट्र इतर राज्यांपेक्षा दोन पावले पुढे आहे. भाजपवर आरोप करताना सामनामध्ये लिहिले आहे की, विधान परिषद निवडणुकीनंतर शिवसेनेच्या दहा आमदारांना उचलून गुजरातला नेण्यात आले. त्यांनी पळून जाण्याचा प्रयत्न केला असता, त्यांना बेदम मारहाण करण्यात आली.

सुरू झाला आईच्या दुधाचा बाजार
पुढे मुखपत्रात लिहिले आहे की, सत्तेची मस्ती महाराष्ट्रात चालणार नाही. केंद्रीय सत्तेची मस्ती दाखवून तोडफोडीचे राजकारण महाराष्ट्रात सुरू झाले आहे. आईचे दूध विकणारा मुलगा शिवसेनेत नाही, असे शिवसेनाप्रमुख नेहमी म्हणायचे. अशी माणसे शिवसेनेत जन्माला यावी, हा महाराष्ट्राच्या मातीशी बेईमान आहे. शिवसेना ही आई आहे. शपथ घेऊन राजकारण करणाऱ्यांनी आईच्या दुधाचा बाजार सुरू केला आहे. त्या बाजारासाठी सुरतची निवड केली.

महाराष्ट्रात तलवारीशी तलवार भिडणार
शिवसेना म्हणाली, महाराष्ट्रावर हल्ला करणाऱ्यांचे काय होणार, महाराष्ट्राशी बेईमानी? फितूरचे बीज पेरणाऱ्यांचे काय होणार? धर्माच्या मुखवट्याखाली अधर्माचे समर्थन करणाऱ्यांना जनता माफ करणार का? हा ज्वलंत प्रश्न आहे. शिवसेनेला संकटे, वादळांचा सामना करण्याची सवय आहे. गुजरातच्या भूमीवर फडकवणारा हा इतिहास पुन्हा एकदा समजून घ्या की गुजरातमध्ये ही मंडळी दांडिया खेळतीलच, पण महाराष्ट्रात मात्र तलवारीनेच लढणार, हे निश्चित.