Maharashtra Political Crisis : ‘आमची शिवसेना खरी’, एकनाथ शिंदे यांचा दावा, भरत गोगावले यांना दिले महत्वपूर्ण पद


मुंबई – महाराष्ट्रात राजकीय गोंधळ सुरूच आहे. शिवसेनेत भांडणे वाढली आहेत. आता पक्षाची स्थिती उद्धव ठाकरेंची शिवसेना विरुद्ध एकनाथ शिंदेंची शिवसेना अशी झाली आहे. एकनाथ शिंदे यांनी भरत गोगावले यांची मुख्य व्हीप म्हणून नियुक्ती केली असून मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी नियुक्त केलेले सुनील प्रभू यांना बेकायदेशीर ठरवले आहे.

सुनील प्रभू यांनी जारी केलेला व्हीप बेकायदेशीर असल्याचे शिंदे यांनी महाराष्ट्राचे उपसभापतींना पाठवलेल्या पत्रात म्हटले आहे. शिंदे स्वतःला खरी शिवसेना सांगत आहेत. एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखाली शिवसेनेच्या 34 आमदारांनी या ठरावावर स्वाक्षऱ्या केल्या आहेत. शिवसेना आमदार भरत गोगावले यांची शिवसेना विधिमंडळाच्या प्रमुख प्रतिनिधीपदी नियुक्ती करण्यात आल्याचे ट्विट एकनाथ शिंदे यांनी केले आहे. कारण, आमदारांच्या आजच्या बैठकीबाबत सुनील प्रभू यांनी दिलेला आदेश कायदेशीरदृष्ट्या अवैध आहे.

शिवसेनेने सर्व आमदारांना व्हीप जारी केला आहे
आज महाराष्ट्र मंत्रिमंडळाची बैठक पार पडली. या बैठकीला मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे अक्षरशः उपस्थित होते. मंत्रिमंडळाची बैठक संपल्यानंतर शिवसेनेने आपल्या सर्व आमदारांना व्हीप जारी केला आहे. सर्वांना सायंकाळी 5 वाजता उद्धव ठाकरे यांच्या वर्षा या शासकीय निवासस्थानी पोहोचण्याचे आदेश देण्यात आले आहेत. कोणताही आमदार पोहोचला नाही, तर त्याच्यावर कारवाई केली जाईल, असेही सांगण्यात आले. या बैठकीला उपस्थित न राहणाऱ्या आमदारांचे सदस्यत्व रद्द होऊ शकते.

काय आहे एकनाथ शिंदेंचा दावा?
यापूर्वी एकनाथ शिंदे यांनी आपल्यासोबत 46 आमदार असून तेच खरे शिवसेना असल्याचा दावा केला होता. एबीपी न्यूजशी बोलताना एकनाथ शिंदे म्हणाले की, मला सतत बंडखोर म्हटले जात आहे, जे पूर्णपणे चुकीचे आहे, आपण सर्व बाळासाहेब ठाकरेंचे भक्त असून, कट्टर शिवसैनिक आहोत.