Maharashtra Political Crisis : महाराष्ट्राच्या राजकीय पेचप्रसंगावर भाजप वेट अँड वॉच मोडमध्ये


मुंबई : महाराष्ट्रातील उद्धव ठाकरे सरकारमध्ये खळबळ उडाली असून महाराष्ट्राच्या मुख्यमंत्र्यांना त्यांच्याच आमदारांच्या बंडखोरीचा सामना करावा लागत आहे. अशा स्थितीत त्यांच्या सरकारच्या स्थिरतेवर गंभीर प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे. शिवसेनेचे दिग्गज आणि एकेकाळचे बाळासाहेब ठाकरे आणि उद्धव ठाकरे यांच्या निकटवर्तीय एकनाथ शिंदे यांच्या बंडखोरीमुळे राज्यातील आघाडी सरकारच्या भवितव्यावर प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे, मात्र या संकटाला शिवसेनेचे नेते जबाबदार धरत असलेली भाजप सध्या वेट अँड वॉच मोडमध्ये आहे. महाराष्ट्रातील घडामोडींवर भाजपचे नेते बारकाईने लक्ष ठेवून आहेत.

राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांच्यासह एकनाथ शिंदे यांच्या आमदारांची संख्या आणि त्यांची भविष्यातील रणनीती जाणून घेण्यासाठी भाजपही वाट पाहत आहे. मात्र, राज्यपालांना कोरोना पॉझिटिव्ह आल्याने त्यांना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. हा शिवसेनेचा अंतर्गत मामला असल्याचे भाजपचे म्हणणे आहे. भाजपच्या एका ज्येष्ठ नेत्याने सांगितले की, सत्तेसाठी शिवसेनेने हिंदुत्वाचा मार्ग सोडून काँग्रेस आणि राष्ट्रवादीसोबत आघाडी करून सरकार स्थापन केले, जनादेशाचा अवमान केला आणि आमचा (भाजप) विश्वासघात केला. ही अनैतिक आणि असामान्य युती तोडावी लागली.

उद्धव ठाकरेंनाही सांभाळता आला नाही पक्ष
ते म्हणाले की, त्यांना पक्षही सांभाळता आला नाही, हे उद्धव ठाकरेंचे अपयश आहे. एकेकाळी अजित पवार प्रकरणात फसलेल्या भाजपला आता फारशी घाई नाही, त्यामुळे सारी धुरा आता शिवसेनेचे बंडखोर मंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या हातात आहे. शिंदे, शिवसेनेच्या इतर बंडखोर आमदारांसह, आता भाजपशासित राज्य असलेल्या आसाममध्ये आहेत. बुधवारी सकाळी ते सुरतहून गुवाहाटी येथे पोहोचले.

या संपूर्ण घटनेवर भाजपची आहे नजर
पक्षाचे 55 पैकी 40 आमदार आपल्यासोबत असल्याचा दावा शिंदे यांनी केला आहे. सात अपक्ष आमदारांचा पाठिंबा असल्याचा दावाही त्यांनी केला आहे. मंगळवारी उद्धव ठाकरे यांच्याशी फोनवर झालेल्या चर्चेत शिंदे यांनी पक्षात परतण्यासाठी अनेक अटी घातल्या. त्यांचे उत्तर अद्याप मिळालेले नाही. तोपर्यंत भाजप पडद्याआडून संपूर्ण प्रकरणावर बारकाईने लक्ष ठेवून आहे.