वर्षा बंगल्यावर न पोहोचल्यास रद्द होणार आमदारांचे सदस्यत्व… ‘महा’संकटात शिवसेनेचा व्हीप जारी


मुंबई : महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी आज दुपारी राज्य मंत्रिमंडळाची बैठक बोलावली होती. संजय राऊत यांच्या म्हणण्यानुसार या बैठकीला 8 मंत्री गैरहजर होते. या बैठकीला शिवसेना आणि मित्रपक्षांचे आठ मंत्री उपस्थित राहिले नाहीत. राऊत म्हणाले की, सध्या तरी विधानसभा बरखास्त करण्याचा कोणताही प्रस्ताव आलेला नाही. मात्र पक्षाने व्हीप जारी केला आहे. शिवसेनेने आपल्या सर्व आमदारांना पत्र लिहून आज सायंकाळी 5 वाजताच्या बैठकीला उपस्थित न राहिल्यास तुमचे सदस्यत्व रद्द होऊ शकते, असे म्हटले आहे.

तुम्हा सर्वांना ईमेल आयडी, व्हॉट्सअॅप, तसेच विधानसभेत दाखल झालेल्या मेसेजद्वारे कळविण्यात आल्याचेही पत्रात म्हटले आहे. समाधानकारक कारणाशिवाय या बैठकीला न आल्यास तुमच्यावर कारवाई करण्यात येईल. त्यानंतर तुम्ही स्वतः पक्ष सोडू इच्छिता असा विचार केला जाईल. त्यानंतर कायदेशीर कारवाई केली जाईल. त्याचबरोबर तुम्ही सरकार अस्थिर करण्याचा प्रयत्न करत आहात याचाही विचार केला जाईल.

शिवसेनेची अग्निपरीक्षा
शिवसेनेसाठी ही लिटमस टेस्ट असल्याचे संजय राऊत म्हणाले. जी शिवसेना पार करेल. बाळासाहेबांच्या समाधीचे दर्शन घेऊन आम्ही सर्वांनी एकत्र राहण्याचा निर्णय घेतला. आता परीक्षा सुरू झाली आहे. तशी परिस्थिती महाराष्ट्रात निर्माण झाल्याचे राऊत यांनी म्हटले आहे. ते पाहिल्यानंतर अनेकदा विधानसभा विसर्जित केली जाते. आमदारांचे अपहरण करून त्यांना इतर राज्यात कसे नेले जात आहे, हेही आपण पाहत आहोत. महाराष्ट्रात परतलेला एक आमदार स्वतःचा भूतकाळ कथन करत आहे. त्यांना जीवे मारण्याचाही प्रयत्न झाला आहे. सध्या गुवाहाटीत बसलेले आमदार आणि खुद्द एकनाथ शिंदे महाराष्ट्रात परतणार हे नक्की. नितीन देशमुख यांच्याबाबत जे घडले ते संपूर्ण महाराष्ट्र आणि देशाने पाहिले आहे. या संकटाच्या वेळी संपूर्ण महाविकास आघाडी एकजूट असल्याचे ते म्हणाले.

राजीनाम्याबाबत निर्णय नाही
संजय राऊत म्हणाले की, जोपर्यंत सर्व आमदार मुंबईत येत नाहीत. तोपर्यंत मुख्यमंत्र्यांचा राजीनामा किंवा कोणताही मोठा निर्णय होणार नाही. शिवसैनिकांच्या संतापावर अद्यापही विरजण पडलेले नाही. तर दुसरीकडे काँग्रेसचे आमदार आणि कॅबिनेट मंत्री बाळासाहेब थोरात यांनीही महत्त्वाचे वक्तव्य केले आहे. ते म्हणाले की, उद्धव ठाकरे सरकारला सध्या कोणताही धोका नाही. आमचे सरकार स्थिर आहे. सध्या कोणत्याही राजकीय विषयावर आमच्या बैठकीत चर्चा झाली नाही. एकनाथ शिंदे यांच्यासोबत असलेल्या आमदारांची जी आकडेवारी सांगितली जात आहे ती चुकीची आहे.

शिवाजी महाराजांच्या राज्याला कलंक लावणार नाही
त्याचवेळी काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते कमलनाथ यांनीही शिवसेनेचे आमदार शिवाजी महाराजांची प्रतिमा कलंकित करणार नसल्याचे म्हटले आहे. आपले आमदार नक्कीच परत येतील, असा विश्वासही उद्धव ठाकरेंना आहे. शरद पवार आणि कमलनाथ यांच्या भेटीनंतर कमलनाथ म्हणाले की, शिवसेना आणि महाविकास आघाडी पूर्ण ताकदीने एकत्र उभे आहेत. पैसा आणि पदाचे राजकारण फार काळ चालणार नाही, असेही ते म्हणाले.