राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांच्यानंतर मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरेही कोरोना पॉझिटिव्ह


मुंबई : एकीकडे महाराष्ट्रातील महाविकास आघाडी सरकारवर संकटाचे ढग दाटले आहेत. ठाकरे सरकार कधीही पडू शकते. दुसरीकडे राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांच्यानंतर मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे कोरोना पॉझिटिव्ह आढळले आहेत. काँग्रेस नेते कमलनाथ आणि महाराष्ट्र काँग्रेसचे अध्यक्ष नाना पटोले यांनी ही माहिती दिली आहे. कमलनाथ म्हणाले की, मला उद्धव ठाकरेंना भेटायचे होते, पण ते कोरोना पॉझिटिव्ह झाले आहेत. त्यामुळे आमची भेट होऊ शकली नाही. ते म्हणाले की, काँग्रेसमध्ये पूर्ण एकजूट आहे. आम्ही महाविकास आघाडीसोबत आहोत. आमच्या बैठकीला 41 आमदार उपस्थित होते तर तीन आमदार वाटेत आहेत.

उद्धव ठाकरे कोरोना पॉझिटिव्ह आढळल्यानंतर आज दुपारी होणाऱ्या मंत्रिमंडळ बैठकीत ते ऑनलाइन उपस्थित राहणार आहेत.

शिंदे यांच्या बाजूने मागणी नाही
संजय राऊत म्हणाले की, एकनाथ शिंदे यांच्या बाजूने कोणतीही मागणी करण्यात आलेली नाही. ते खरा शिवसैनिक आहेत. आम्ही सकारात्मक मार्गाने प्रगती करत आहोत. त्यांच्या अंतःकरणात कटुता नाही आणि आपल्या अंतःकरणातील अनेक गुपिते आपण एकमेकांना सांगत नाही. उद्धवजींच्या बाबतीतही तेच आहे. महाविकास आघाडीचे सरकार उद्धव ठाकरेंसोबत आहे. शरद पवार यांच्याशीही आमची चर्चा झाली आहे. सत्ता येते आणि जाते. जास्तीत जास्त काय होईल? पक्षाची प्रतिष्ठा सर्वांवर आहे. भाजपचे स्वप्न कधीच पूर्ण होणार नाही.

शिंदे यांच्याशी एक तास चर्चा झाल्याचा दावा
राऊत म्हणाले की, महाराष्ट्राच्या राज्यपालांना कोरोना झाला आहे. त्यामुळे काम संथगतीने सुरू आहे. ते एकदा लवकर बरे होऊ दे, मग बघू. एकनाथ शिंदे आपल्या घरी परततील याची आम्हाला खात्री आहे. एकनाथ शिंदे यांच्याशी आमची बोलणी सुरू झाली असून त्यांच्याबद्दल आम्हाला आदर असल्याचे ते म्हणाले. एकनाथ शिंदे आणि आम्ही अनेक वर्षांपासून एकत्र काम करत आहोत. ते माझे जुना मित्र आहेत. एकमेकांना सोडणे इतके सोपे नाही. आज मी त्याच्याशी 1 तास बोललो.

महाराष्ट्रातील राजकीय संकट अधिकच गडद होत चालले आहे. शिवसेना खासदार संजय राऊत म्हणाले की, महाराष्ट्र विधानसभा बरखास्त होऊ शकते. दुसरीकडे, मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचे पुत्र आदित्य ठाकरे यांनी त्यांच्या ट्विटर बायोमधून मंत्रीपद काढून टाकले आहे. दरम्यान, आज संध्याकाळी 5 वाजता उद्धव ठाकरे शिवसेनेच्या उर्वरित आमदार आणि खासदारांची बैठक घेणार असून, त्यानंतर ते मुख्यमंत्रिपदाचा राजीनामा देऊ शकतात, अशी बातमी समोर येत आहे.