Maharashtra Political Crisis: संजय राऊत यांनी केला दावा – सर्व आमदार आणि मंत्री परतणार


मुंबई : महाराष्ट्रात अचानक राजकीय संकट निर्माण झाले आहे. शिवसेनेच्या 30 हून अधिक आमदारांनी बंडाचे बिगुल वाजवल्याने राज्यातील महाविकास आघाडीच्या नेतृत्वाखालील उद्धव सरकार संकटात सापडले आहे. सकाळपासून चेक आऊटचा खेळ सुरू आहे. शिवसेना नेते एकनाथ शिंदेसह 30 हून अधिक आमदारांसह सुरतमध्ये तळ ठोकून आहेत. मुंबईत शिवसेनेने शिंदे यांच्यावर मोठी कारवाई करत त्यांना विधीमंडळ नेतेपदावरून हटवले आहे. सरकारमध्ये समाविष्ट असलेले राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष शरद पवार यांनी उद्धव यांना पूर्ण पाठिंबा असल्याचा दावा केला आहे.

तर काँग्रेसही पक्षासोबत राहण्याची चर्चा आहे. मात्र, शिवसेनेचे बंडखोर नेते एकनाथ शिंदे आणि त्यांच्यासोबत राहणाऱ्या आमदार आणि मंत्र्यांनी आतापर्यंत मौन बाळगले आहे. इकडे मुंबईपासून नवी दिल्लीपर्यंतचा राजकीय पारा चढला आहे. प्रत्येकाचे स्वतःचे दावे आहेत आणि असे मानले जाते की यावेळी संकट गहिरे आहे. सरकार आणि इज्जत वाचवण्याचे आव्हान उद्धव ठाकरेंसमोर असेल, तर विरोधी पक्ष भाजपने संधीचे भांडवल करण्यात कोणतीही कसर सोडायची नसल्याचे ठरवले आहे. अशा परिस्थितीत महाराष्ट्रातील हे राजकीय वादळ कुठे थांबते हे पाहणे औत्सुक्याचे ठरणार आहे.