Maharashtra Political Crisis : महाराष्ट्राच्या राजकीय भूकंपावर खासदार नवनीत राणा आणि आमदार रवी राणा म्हणाले – ‘सुरू झाले काउंटडाऊन’


मुंबई : शिवसेना नेते एकनाथ शिंदे यांच्यासह 29 आमदार/मंत्र्यांनी महाराष्ट्रात बंडखोरी केली आहे. त्यामुळे उद्धव ठाकरे सरकारवर राजकीय पेच निर्माण झाला असून याच दरम्यान महाराष्ट्रातील अपक्ष खासदार नवनीत राणा आणि त्यांचे आमदार पती रवी राणा यांनीही मोठे वक्तव्य केले आहे. महाराष्ट्रातील या राजकीय भूकंपाबाबत खासदार नवनीत राणा यांनी म्हटले आहे की, गेल्या काही वर्षांत महाराष्ट्र बुडाला असून मुख्यमंत्री कोणाचेही प्रश्न ऐकत नाहीत. यासोबतच अपक्ष आमदार रवी राणा म्हणाले की, महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री अहंकारी असून त्यांची उलटी गिनती सुरू झाली आहे. देवेंद्र फडणवीस यांनी राज्याचा विकास केला होता आणि भविष्यात खूप काही घडेल, बघा काय होते.

तर दुसरीकडे महाराष्ट्र सरकारचे मंत्री एकनाथ शिंदे यांनी या संपूर्ण प्रकरणावर पहिली प्रतिक्रिया देताना आम्ही बाळासाहेबांचे खंबीर शिवसैनिक आहोत. बाळासाहेबांनी आपल्याला हिंदुत्व शिकवले आहे. बाळासाहेबांचे विचार आणि धर्मवीर आनंद दिघे साहेबांच्या शिकवणुकीबाबत आम्ही कधीही फसवणूक केली नाही आणि सत्तेसाठी कधीही फसवणूक करणार नाही. मात्र, एकनाथ शिंदे यांच्यावर मोठी कारवाई करत शिवसेनेने त्यांना शिवसेनेच्या विधिमंडळ पक्षनेतेपदावरून हटवून अजय चौधरी यांना शिवसेनेच्या विधिमंडळ पक्षनेतेपदी बसवले आहे.

याशिवाय या संपूर्ण राजकीय गदारोळावर राष्ट्रवादीचे नेते शरद पवार यांनी दिल्लीत पत्रकार परिषद घेऊन असे काही पहिल्यांदाच होत नसल्याचे सांगितले. यापूर्वीही दोनवेळा सरकार पाडण्याचे कारस्थान झाले आहे. महाराष्ट्र सरकारमधील मंत्री एकनाथ शिंदे यांच्यासह फरार असलेल्या शिवसेनेच्या आमदारांमध्ये उद्धव सरकारमधील एकूण 5 मंत्र्यांचाही समावेश असल्याचे सांगण्यात येत आहे.