फतेहपूरमध्ये सामूहिक धर्म परिवर्तन करणाऱ्या कंपनीचा पर्दाफाश, सात गुन्हे दाखल, तीन आरोपींना अटक


फतेहपूर – फतेहपूर जिल्ह्यात नोकरीच्या नावाखाली बेरोजगारांची फसवणूक करून त्यांचे धर्मांतर केल्याची घटना समोर आली आहे. नोकरीच्या आश्वासनावर वाराणसीतील एका तरुणाला फतेहपूर येथे बोलावण्यात आले. यानंतर त्याला धर्मांतर करण्यास भाग पाडण्यात आले. आंदोलन केल्याने त्यांना ओलीसही ठेवण्यात आले होते. कसेबसे पीडितेने रविवारी सायंकाळी पोलिसात धाव घेतली. पोलिसांनी सात जणांविरुद्ध गुन्हा दाखल करून तिघांना अटक केली आहे. अटक करण्यात आलेले दोन आरोपी फारुखाबाद येथील रहिवासी आहेत.

वाराणसीच्या सिगरा पोलीस स्टेशन परिसरातील हबीबपुरा चंदुआ येथील रहिवासी सुधांशू चौहान यांनी एफआयआरमध्ये सांगितले की, अरमान अली रहिवासी जिल्हा गाजीपूर याने 14 जून रोजी त्याच्या मोबाईलवर कॉल केला आणि ट्रान्सपोर्ट कंपनीत नोकरी मिळवण्याबाबत बोलले. यावर दोन दिवसांनी तो अरमानने दिलेल्या पत्त्यावर फतेहपूर उत्पादन शुल्क कार्यालयात पोहोचला. अरमान त्याला तुरबालीच्या पूर्वा येथे घेऊन गेला आणि दुसऱ्या दिवशी एका मुस्लिम तरुणासह त्याला लखनौ बायपास येथील मार्केटिंग कंपनीच्या कार्यालयात घेऊन गेला. यादरम्यान त्याच्याकडून नोंदणीच्या नावावर एक हजार रुपये घेतल्यानंतर आणखी 10 हजार रुपये घेतले.

17 जून रोजी तो त्याच कार्यालयात पोहोचला, तेथून मोहसीन, यासीन, तरुणांनी त्याला आणि सुमारे 20 हिंदू मुलांना 30 ते 40 मुस्लिम पुरुषांसह एका मदरशात नेले. मदरशात सांगितले की, जर त्या लोकांनी त्यांचे पालन केले, तर ते दरमहा एक ते दोन लाख रुपये कमवू शकतात. त्यानंतर एक परिसंवाद झाला. त्यात वक्त्यांनी संघटनेत सहभागी होऊन पैसे कमावण्याचे सांगितले. 19 जून रोजी सकाळी त्यांना सुमारे 50 हिंदू आणि 100 मुस्लिम मुलांसह मशिदीत नेण्यात आले.

धर्मांतर करण्यास भाग पाडले
मशिदीतील एका मौलवीने मुस्लीम धर्म स्वीकारण्याबाबत आणि प्रचाराचा प्रसार करण्याबाबत सांगितले. आठवडाभराच्या प्रशिक्षणानंतर त्यांना पैसे भेटतील असे सांगितले आणि मुस्लिमांना धर्म स्वीकारण्यास भाग पाडले. घरमालक अलीमनेही त्याला बंधक बनवून धर्मांतर करण्यास भाग पाडले. एकप्रकारे जीव वाचवून तो पोलिसात पोहोचला. सुधांशूच्या तक्रारीवर पोलिसांनी कंपनीचे प्रमुख इकलाख, यासीन, घरमालक अलीम, मोहसीन, मौलवी, अरमान अली आणि त्याच्या एका अनोळखी मुस्लिम साथीदाराविरुद्ध ओलिस, धर्मांतर, फसवणूक या कलमांखाली गुन्हा दाखल केला आहे.

या आरोपींना करण्यात आली अटक
पोलिसांनी मोहसीन अन्सारी रा.मनिहारी पोलीस स्टेशन फतेहगढ जि. फारुखाबाद, यासीन मन्सूरी रा.बहादूरगंज पोलीस स्टेशन मौ दरवाजा जि. फर्रुखाबाद, जमीनदार मोहम्मद अलीम यांना अटक केली. हे सर्व लोक अलीमच्या हाता येथील शहीद गार्डन तुराबली येथे राहतात. सीओ सिटी डीसी मिश्रा म्हणाले की, गुन्हा दाखल करण्यात आला असून तपास सुरू आहे.

इकलाख हा या संपूर्ण नेटवर्कचा मास्टर माईंड आहे. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, त्याचे आंतरराज्यीय जाळे पसरले आहे. हे लोक ग्लेझ इंडिया प्रायव्हेट लिमिटेड या नावाने मार्केटिंग कंपनी चालवतात. दोन वर्षांपूर्वी सदर कोतवाली येथे इकलाख व इतर टोळीच्या सदस्यांविरुद्ध दोन गुन्हे दाखल झाले होते. तसेच नोकरीच्या नावावर बोलावून पैसे घेऊन ओलीस ठेवल्याचा आरोप पीडित तरुणांनी केला होता.