विधिमंडळ पक्षनेतेपदावरून एकनाथ शिंदे यांची हकालपट्टी


मुंबई – विधान परिषद निवडणुकीचे निकाल जाहीर झाल्यानंतर महाराष्ट्रात राजकीय भूकंप झाला आहे. मंगळवारी सकाळी अशी माहिती मिळाली की, उद्धव सरकारच्या 12 बंडखोर आमदारांनी गुजरातमधील सुरतमध्ये तळ ठोकला असून त्यांच्यासोबत शिवसेनेचे ज्येष्ठ नेते आणि मंत्री एकनाथ शिंदे आहेत. या विकासाची माहिती मिळताच महाराष्ट्र सरकारमध्ये खळबळ उडाली आहे. आरोप-प्रत्यारोपांच्या फैरी सुरू झाल्या आहेत.

शिवसेनेने एकनाथ शिंदे यांची विधिमंडळ पक्षनेतेपदावरून केली हकालपट्टी
शिवसेनेने विधिमंडळ पक्षनेतेपदावरून एकनाथ शिंदे यांची हकालपट्टी करण्याचा निर्णय घेतला असून, शिवडीचे आमदार अजय चौधरी यांची शिवसेना विधिमंडळ पक्षनेतेपदी निवड करण्यात आली आहे. सूत्रांनी ही माहिती दिली आहे.

सत्तेसाठी कधीही फसवणूक करणार नाही : एकनाथ शिंदे
शिवसेनेचे बंडखोर नेते एकनाथ शिंदे यांनी ट्विट करून आम्ही बाळासाहेबांचे कट्टर शिवसैनिक आहोत, असे लिहिले आहे. बाळासाहेबांनी आपल्याला हिंदुत्व शिकवले आहे. त्यांच्या विचारांमुळे आणि आनंद दिघे साहेबांच्या शिकवणुकीमुळे सत्ता मिळवण्यासाठी आम्ही कधीही फसवणूक केली नाही आणि कधीही हार मानणार नाही.

कमलनाथ बनले महाराष्ट्राचे पर्यवेक्षक
महाराष्ट्रातील राजकीय संकटाच्या पार्श्वभूमीवर काँग्रेसने कमलनाथ यांची निरीक्षक म्हणून नियुक्ती केली आहे.

शिंदे यांना पाठिंबा देणाऱ्या तीन आमदारांना उद्धव यांच्या निवासस्थानी आणण्यात आले
सूत्रांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, शिंदे समर्थक असलेल्या तीन बंडखोर आमदारांना उद्धव यांच्या निवासस्थानी आणण्यात आले आहे.

एकनाथ शिंदे यांना भाजपमध्ये यायचे असेल तर त्यांचे स्वागत करा : चंद्रकांत पाटील
शिवसेना नेते एकनाथ शिंदे यांनी भाजपमध्ये येण्याचा प्रस्ताव दिल्यास आम्ही ते आनंदाने स्वीकारू, असे महाराष्ट्र भाजपचे अध्यक्ष चंद्रकांत पाटील यांनी सांगितले.

भाजपसोबत जाण्याचा प्रश्नच नाही : शरद पवार
बहुमत गमावल्यास भाजपसोबत जायला आवडेल का, असा प्रश्न शरद पवारांना विचारण्यात आला. त्यावर उत्तर देताना ते म्हणाले की, भाजपसोबत जाण्याचा प्रश्नच उद्भवत नाही.

एकनाश शिंदे यांना मुख्यमंत्री बनवण्याच्या प्रश्नावर शरद पवार म्हणाले की, एकनाथ शिंदे यांनी आपल्याला मुख्यमंत्री व्हायचे आहे असे कधीच सांगितले नाही. ही शिवसेनेची अंतर्गत बाब आहे, ते जे काही निर्णय घेतील, आम्ही त्यांच्यासोबत आहोत. सरकार बदलण्याची गरज आहे, असे आम्हाला वाटत नाही.

महाराष्ट्रात तिसऱ्यांदा असे घडत आहे, असे राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार म्हणाले. अडीच वर्षे सरकार ठीक चालले होते पण आता काय चालले आहे, यावर मी माझ्या सहकाऱ्याशी बोलेन. महाराष्ट्रात बदलाची गरज नाही, असे ते म्हणाले. शिंदे यांची नाराजी ही शिवसेनेची अंतर्गत बाब असल्याचे ते म्हणाले.