भाजपने पाठीवर हल्ला केला – संजय राऊत


मुंबई – शिवसेनेचे ज्येष्ठ नेते आणि महाराष्ट्र सरकारमधील मंत्री एकनाथ शिंद हे अनेक आमदारांसह गुजरातमध्ये आहेत. त्यामुळे एकनाथ शिंदे सरकारवर नाराज असल्याचे बोलले जात आहे. एकनाथ शिंदे यांच्यासोबत सध्या 25 हून अधिक आमदार असल्याचे सांगितले जाते. एकनाथ शिंदे यांच्या या कृतीनंतर महाराष्ट्र सरकारवर संकटाचे ढग दाटले आहेत. एकनाथ शिंदे यांच्यासोबत शिवसेनेसह काँग्रेसचाही एक आमदार असल्याचे सांगण्यात येत आहे.

‘भाजपने शिवसेनेच्या पाठीवर वार केला’
पत्रकार परिषदेला संबोधित करताना शिवसेना खासदार संजय राऊत म्हणाले की, भाजपने शिवसेनेच्या पाठीवर प्रहार केला आहे, महाराष्ट्रात कोणत्याही प्रकारचा राजकीय भूकंप होण्याची परिस्थिती नाही, मध्य प्रदेशप्रमाणे महाराष्ट्रात सरकार पाडण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत. पण यात भाजपला यश येणार नाही.

राष्ट्रवादीतही फुटीची चिंता
राज्यसभा आणि विधान परिषदेत महाविकास आघाडी सरकारला अपेक्षित विजय न मिळाल्याने सरकारमधील पक्षांमध्ये फूट पडली आहे. शिवसेना आणि काँग्रेससोबतच आता राष्ट्रवादीलाही फुटीची भीती वाटत आहे. राष्ट्रवादी काँग्रेस, काँग्रेस आणि शिवसेनेने आपापल्या आमदारांची बैठक बोलावली.