Todays Covid Report : काल दिवसभरात 12,781 नवीन कोरोनाबाधितांची नोंद


नवी दिल्ली – देशात गेल्या 24 तासांत 12,781 नवे कोरोना रुग्ण आढळले आहेत. यादरम्यान, सक्रिय प्रकरणांमध्ये 4226 ची वाढ झाली आणि त्यांची संख्या 76,700 झाली. दैनंदिन संसर्ग दर 4.32 टक्के नोंदवला गेला आहे.

सोमवारी सकाळी केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने जारी केलेल्या अहवालानुसार, गेल्या 24 तासांत 8537 लोक कोरोनामधून बरे झाले आहेत. तथापि, सक्रिय प्रकरणांमध्ये झपाट्याने होणारी वाढ चिंताजनक आहे. रविवारी 12,899 नवे कोरोना बाधित आढळले. त्या तुलनेत सोमवारी 12,781 नवे रुग्ण आढळून आले असून त्यात थोडीशी घट झाली आहे.

गेल्या 24 तासांत साथीच्या आजाराने 18 जणांना आपला जीव गमवावा लागला आहे. यासह एकूण मृतांचा आकडा 5,24,873 वर पोहोचला आहे. गेल्या आठवडाभरापासून दररोज 12 हजारांहून अधिक नवे रुग्ण येत आहेत. गेल्या काही दिवसांपासून कोविड प्रकरणामध्ये सातत्याने वाढ होत आहे. तथापि, तज्ञ हे कोणत्याही नवीन लाटेचे लक्षण मानत नाहीत. लोकांमधील वाढता निष्काळजीपणाही याला कारणीभूत असल्याचे तज्ज्ञांनी म्हटले आहे.

90 टक्के रुग्ण अजूनही स्वत:ला असुरक्षित मानत नाहीत : डॉ. अरोरा
दरम्यान, नॅशनल टेक्निकल अॅडव्हायझरी ग्रुप ऑन इम्युनायझेशन (NTAGI) चे प्रमुख डॉ. एनके अरोरा म्हणाले की, देशातील 90 टक्के रुग्ण अजूनही स्वत:ला असुरक्षित मानत नाहीत. त्यांच्यापैकी बहुतेकांना हे देखील माहित नाही की ते कोणत्या प्रकारच्या विलीनीकरणामुळे ग्रस्त आहेत. केवळ 10 टक्के लोक सावधगिरीचे डोस घेत आहेत आणि कोविड दक्षता नियमांचे पालन करत आहेत, त्यांची अस्वस्थता आणि संसर्गाचा धोका समजून घेत आहेत. डॉ. अरोरा म्हणाले, कोरोनाचा संसर्ग वारंवार वाढत जाईल आणि कमी होत जाईल. हा महामारीचा काळ आहे आणि सध्याचे वर्तमान हे त्याचे भविष्य आहे. त्यामुळे लोकांनी त्यांचे वर्तन बदलू नये आणि संसर्गाबाबत गंभीर होण्याची गरज आहे.

खबरदारीचा डोस ताबडतोब घ्या : डॉ. गुलेरिया
सरकारची आणखी एक समिती आणि ऑल इंडिया इन्स्टिट्यूट ऑफ मेडिकल सायन्सेस (एम्स), नवी दिल्लीचे संचालक, एम्पॉर्ड ग्रुपचे सदस्य डॉ. रणदीप गुलेरिया म्हणाले, कोणताही विलंब न करता खबरदारीचे डोस घेतले पाहिजेत.