Jugjugg Jiyo: रिलीजपूर्वी करण जोहरच्या चित्रपटाचे कोर्टात होणार स्क्रिनिंग, कॉपीराईट प्रकरणात कोर्टाचे आदेश


वरुण धवन आणि कियारा अडवाणी स्टारर जुग जुग जियो रिलीज होण्यापूर्वीच वादात सापडला आहे. करण जोहरच्या चित्रपटाची कथा कॉपी करण्यासोबतच गाणी चोरल्याचा आरोप आहे. दरम्यान, या चित्रपटाशी संबंधित एका वादाबाबत एक मोठी बातमी समोर आली आहे. नुकतेच रांची सिव्हिल कोर्टाने या चित्रपटावरील कॉपीराइट प्रकरणी महत्त्वपूर्ण आदेश दिला आहे. खरं तर, रांची दिवाणी न्यायालयाच्या व्यावसायिक न्यायालयाने दिलेल्या निर्देशांनुसार, चित्रपट प्रदर्शित होण्यापूर्वी न्यायालयासमोर प्रदर्शित केला जाईल.

याचिकाकर्ते विशाल सिंह यांनी या प्रकरणी न्यायालयात याचिका दाखल केली आहे. धर्मा प्रॉडक्शनने त्यांची कथा चोरून ‘जुग जुग जियो’ नावाचा चित्रपट बनवल्याचा दावा त्यांनी याचिकेत केला आहे. या खटल्याच्या सुनावणीदरम्यान वकिलांनी सांगितले की, विशाल सिंह यांनी लिहिलेली कथा धर्मा प्रॉडक्शनसोबत शेअर केली होती. पण त्यांनी परवानगी न घेता ही कथा वापरून ‘जुग जुग जियो’ नावाचा चित्रपट बनवला.

अशा स्थितीत याचिकाकर्त्याने चित्रपटाच्या प्रदर्शनाला स्थगिती देण्याची मागणी करत दीड कोटी रुपयांची भरपाईही मागितली आहे. यादरम्यान, चित्रपट प्रदर्शित होण्यापूर्वी तो न्यायालयात प्रदर्शित करावा, अशी मागणीही करण्यात आली होती, त्यानंतर न्यायालयाने या प्रकरणी आदेश देत 21 जून रोजी चित्रपट न्यायालयात प्रदर्शित करण्याचे निर्देश दिले होते.

याचिकाकर्ते विशाल सिंह यांच्या म्हणण्यानुसार, त्यांनी पन्नी रानी नावाची कथा लिहिली होती. दरम्यान, तो धर्मा प्रॉडक्शनचे क्रिएटिव्ह हेड सौमेन मिश्रा यांच्याशी संपर्कात आला, ज्यांच्यासोबत विशालने त्याची कथा शेअर केली. धर्मा प्रॉडक्शननेही त्यांच्या कथेवर चित्रपट बनवण्याबाबत बोलले होते, पण नंतर प्रॉडक्शनने या कथेचा वापर करून जुग जुग जियो नावाने चित्रपट बनवला. त्यानंतर, या संदर्भात विशाल सिंग यांनी धर्मा प्रोडक्शन प्रायव्हेट लिमिटेडवर कॉपीराइट कायद्याचे उल्लंघन केल्याचा आरोप करत गुन्हा दाखल केला.

चित्रपटाबद्दल बोलायचे झाले बॉलिवूडचे प्रसिद्ध अभिनेते अनिल कपूर आणि नीतू कपूर यांच्यासोबत हे वरुण धवन आणि कियारा अडवाणी स्टारर ‘जुग जुग जियो’ या चित्रपटात दिसणार आहेत. हा चित्रपट एक फॅमिली ड्रामा असेल, जो तुम्हाला कधी भावूक करेल, तर कधी हसवेल. आतापर्यंत या चित्रपटाची गाणी आणि ट्रेलर दोन्ही रिलीज झाले आहेत. जुग जुग जियो हा चित्रपट 24 जून रोजी थिएटरमध्ये दाखल होणार आहे.