Assam Flood : आसाममधील पुरात चार पोलिस गेले वाहून, हवालदाराचा मृतदेह सापडला, उर्वरितांचा शोध सुरू


गुवाहाटी – आसाममध्ये पुरामुळे खळबळ उडाली आहे. या वर्षी आतापर्यंत 71 हून अधिक लोकांचा मृत्यू झाला आहे, तर 42 लाखांहून अधिक लोकांना याचा फटका बसला आहे. अनेक लोक बेघर झाले आहेत. या सगळ्यात आसाममधील कांपूर परिसरातून एक वेदनादायक घटना समोर आली असून, रविवारी रात्री उशिरा पुराचा आढावा घेण्यासाठी गेलेले चार पोलिस कर्मचारी प्रवाहाच्या जोरदार तडाख्यात वाहून गेल्याचे सांगण्यात येत आहे. पाणी. यामध्ये एक कॉन्स्टेबल आणि एक अधिकारी अशा दोन पोलीस कर्मचाऱ्यांचा समावेश होता. बेपत्ता पोलिस अधिकाऱ्यासह आणखी दोन पोलिसांचा शोध सुरू असताना कॉन्स्टेबलचा मृतदेह सापडला आहे.

आसाममधील हे जिल्हे सर्वाधिक प्रभावित झाले आहेत
एकट्या बारपेटा जिल्ह्यात 7.31 लाखांहून अधिक लोक बाधित झाले आहेत. त्याचवेळी कांपूरमध्ये 4 लाखांहून अधिक, दरंगमध्ये 3.54 लाख, बजाळीमध्ये 3.52 लाख, होजईमध्ये 1.25 लाख आणि बनगाईगावमध्ये 1.13 लाख लोक बाधित झाले आहेत. आसाम, मेघालय, अरुणाचल प्रदेश आणि शेजारच्या भूतानमध्ये संततधार पावसामुळे आसाम आणि इतर शेजारील राज्यांमधील नद्या धोक्याच्या चिन्हावरून वाहत आहेत.

आसामचे मुख्यमंत्री आज अधिकाऱ्यांची बैठक घेणार आहेत
आसामचे मुख्यमंत्री हिमंता बिस्वा सरमा आज उपायुक्त (DCs), उपविभागीय अधिकारी (सिव्हिल) आणि SDO यांच्यासोबत पूर परिस्थिती आणि आपत्ती तयारीचा आढावा घेण्यासाठी बैठक घेणार आहेत. ट्विटरवर माहिती देताना त्यांनी लिहिले की, सध्याची पूरस्थिती पाहता आणि तयारीचा आढावा घेण्यासाठी मी माझ्या कार्यालयातील मंत्रिमंडळातील सहकारी, डीसी आणि सिव्हिल एसडीओ यांच्याशी 20 जून रोजी सकाळी 9.30 वाजेपासून व्हीसीद्वारे संपर्क साधणार आहे. भारतीय लष्कराने सलग चौथ्या दिवशी पूर मदत कार्य सुरूच ठेवल्याची माहिती अधिकाऱ्यांनी रविवारी दिली. खराब हवामानाच्या परिस्थितीत आसाममधील सात जिल्ह्यांमध्ये मदतकार्य सुरू आहे.