नाना पटोले यांचा आरोप- भाजपकडून होत आहे फोन टेपिंग, केंद्रीय यंत्रणांमार्फत निर्माण केला जात आहे आमदारांवर दबाव


मुंबई : महाराष्ट्र विधान परिषद निवडणुकीत केंद्रीय यंत्रणा आमदारांवर दबाव आणत आहेत. आमदारांचे फोन टॅप केले जात आहेत. असा आरोप महाराष्ट्र काँग्रेसचे अध्यक्ष नाना पटोले यांनी केला आहे. याला लोकशाहीसाठी मोठा धोका असल्याचे नाना पटोले यांनी म्हटले आहे. विरोधकांचा आवाज दाबण्यासाठी आणि धमकवण्यासाठी केंद्रीय तपास यंत्रणांचा गैरवापर होत असल्याचा गंभीर आरोप पटोले यांनी शनिवारी केला. याबाबत ठाम माहितीचा दावा करत ते म्हणाले की, महाराष्ट्र विधानपरिषद निवडणुकीत दबाव आणण्यासाठी आमदारांना थेट फोन केले जात आहेत. महाविकास आघाडी सरकारमध्ये कोणत्याही प्रकारचा वाद नाही, मात्र महाविकास आघाडीमध्ये मोठा वाद असल्याच्या बातम्या पसरवल्या जात आहेत. खरे तर खरा वाद भाजपमध्ये आहे.

विधानपरिषद निवडणुकीत भाजप आडकाठी आणत आहे, मात्र आकड्यांचे गणित महाविकास आघाडीच्या बाजूने असल्याचा आरोप नाना पटोले यांनी केला. आमच्याकडे जिंकण्यासाठी पुरेशी संख्या आहे. असे असताना महाविकास आघाडीचे सहाही उमेदवार विजयी होतील. पैसा आणि केंद्रीय तपास यंत्रणांच्या जोरावर भाजप विजयाचा दावा करत असल्याचा आरोप नानांनी केला.

‘अग्निपथ योजना उद्ध्वस्त करणार तरुणांचे भविष्य’
केंद्र सरकारने लष्कर भरतीसाठी सुरू केलेल्या अग्निपथ योजनेबाबत महाराष्ट्र काँग्रेसचे अध्यक्ष नाना पटोले म्हणाले की, या योजनेचा देशभरात विरोध होत आहे. तरुण रस्त्यावर उतरले आहेत, आंदोलने होत आहेत. लष्करी भरतीच्या या प्रकारामुळे तरुणांचे भविष्य उद्ध्वस्त होईल, असे ते म्हणाले. नानांनी आंदोलनकर्त्यांना हिंसक मार्ग न घेण्याचे आवाहन केले. काँग्रेस पक्ष तरुणांवर अन्याय होऊ देणार नाही, आम्ही तरुणांच्या पाठीशी असल्याचे पटोले म्हणाले.