परराष्ट्र मंत्री जयशंकर अमेरिकेवर भडकले, म्हणाले- तुम्ही पाकिस्तानला पाठिंबा देऊन आमच्यासाठी निर्माण केली समस्या


नवी दिल्ली – अमेरिकेकडून पाकिस्तानला पाठिंबा मिळाल्यावर परराष्ट्रमंत्री डॉ. जयशंकर यांनी शनिवारी नाराजी व्यक्त केली. ते म्हणाले की, अमेरिका पाकिस्तानला पाठिंबा देऊन आमच्या अडचणी वाढवत आहे. पाकिस्तानस्थित दहशतवादी जम्मू-काश्मीरमध्ये दहशतवाद्यांना चिथावणी देत आहेत​आणि त्यांना शस्त्रे पुरवत असल्याच्या पार्श्वभूमीवर आणि खोऱ्यातील शांतता बिघडवत असल्याच्या पार्श्वभूमीवर जयशंकर यांची टिप्पणी आली आहे.

जाणून घ्या काय आहे प्रकरण, का संतापले जयशंकर
खरे तर अमेरिका दहशतवादाबाबत शून्य सहिष्णुतेवर जोर देण्यावर वारंवार बोलत असते, पण पाकिस्तानशी संबंध पुढे नेण्याबाबतही बोलत असते. अशा परिस्थितीत अमेरिका भारतासमोर अडचणी निर्माण करते. अमेरिकेने पाकिस्तानला आणखी पाठिंबा दिला, तर भारत कोणत्याही परिस्थितीत त्याला विरोध करेल.

अमेरिकेने पाकिस्तानला म्हटले होते आपला मित्र
अमेरिकेच्या परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते नेड प्राइस यांनी गुरुवारी पाकिस्तानला अमेरिकेचा मित्र देश म्हटले. ते म्हणाले की पाकिस्तान आमचा भागीदार आहे आणि आम्ही आमच्या हिताच्या मार्गाने ही भागीदारी पुढे नेण्याचे मार्ग शोधू.

भारत-पाक संबंधांवर जयशंकर काय म्हणाले?
पाकिस्तानसोबतच्या भारताच्या संबंधांवर बोलताना जयशंकर यांनी दावा केला की सीमेच्या दोन्ही बाजूंच्या काही लोकांनी दोन्ही देशांमधील संबंध सुरळीत करण्यासाठी खूप मेहनत घेतली आहे. दोन्ही देशांमधील संबंध सुधारावेत, अशी प्रत्येकाची इच्छा आहे. परराष्ट्र मंत्री म्हणाले की, आपल्या कार्यकाळाच्या सुरुवातीपासूनच पंतप्रधानांनी पाकिस्तानशी मैत्रीचा हात पुढे करण्याचा सर्वतोपरी प्रयत्न केला, पण त्याचा परिणाम काय झाला?