राष्ट्रपतीपदाची निवडणूक : भाजपचा देशव्यापी प्रचार, सर्व पक्षांकडून मतांचे आवाहन, महाराष्ट्राचे विनोद तावडे आणि भारती पवार यांचा व्यवस्थापन समितीत समावेश


मुंबई : शरद पवार यांनी राष्ट्रपतीपदाची निवडणूक लढवण्यास नकार दिल्यानंतर आता भाजप कोणाला उमेदवारी देणार आहे? याकडे संपूर्ण देशाचे लक्ष लागले आहे. या निवडणुकीची तयारीही भाजपकडून जोरात करण्यात आली आहे. देशातील सर्वोच्च पदाच्या निवडणुकीसाठी उमेदवारांची नावे लवकरच जाहीर होणार आहेत. यासाठी निवडणूक व्यवस्थापन समिती स्थापन करण्यात आली आहे. या 14 सदस्यीय समितीमध्ये महाराष्ट्राचे माजी मंत्री आणि भाजपचे राष्ट्रीय सरचिटणीस विनोद तावडे आणि केंद्रीय आरोग्य राज्यमंत्री भारती पवार यांना समितीमध्ये मोठी जबाबदारी देण्यात आली आहे. निवडणुकीची संपूर्ण जबाबदारी या संपूर्ण समितीवर देण्यात आली आहे.

प्रशासक समितीवर कोण?
18 जुलै रोजी देशात राष्ट्रपती पदासाठी निवडणूक होणार आहे. 29 जूनपर्यंत नामनिर्देशनपत्रे भरायची आहेत. निवडणुका नीट पार पाडता येतील. त्यामुळे व्यवस्थापन समिती स्थापन करण्यात आली आहे. ज्यामध्ये महाराष्ट्रातील विनोद तावडे आणि डॉ.भारती पवार यांचा समावेश करण्यात आला आहे. विनोद तावडे आणि सीटी राव यांच्याकडे सहसंयोजकपदाची जबाबदारी देण्यात आली आहे. तर गजेंद्र सिंह शेखावत यांना समितीचे अध्यक्ष बनवण्यात आले आहे. राजनाथ सिंह यांच्यावर सर्व मित्र आणि विरोधी पक्षांच्या नेत्यांशी बोलण्याची जबाबदारी देण्यात आली आहे. राष्ट्रपतीपदासाठी पात्र उमेदवार देण्यासाठी राजनाथ सिंह जनतेकडून माहिती काढत आहेत. विरोधी पक्षाकडून सतत अडथळे येत आहेत. अशा स्थितीत बिनविरोध चांगला उमेदवार देण्यासाठी विरोधी पक्षांच्या नेत्यांशी चर्चा सुरू आहे.

केंद्रीय मंत्री जी. किशन रेड्डी, अश्विनी वैष्णव, सर्बानंद सोनोवाल, केंद्रीय राज्यमंत्री अर्जुन राम मेघवाल, भाजपचे राष्ट्रीय सरचिटणीस सीटी राव, तरुण चुघ, राष्ट्रीय उपाध्यक्ष डीके अरुणा, राष्ट्रीय सचिव ऋतुराज सिन्हा, महिला मोर्चाच्या राष्ट्रीय अध्यक्षा नवती श्रीनिवास यांच्यासह राष्ट्रीय प्रवक्ते संबित पात्रा आणि आसामचे उपाध्यक्ष आणि खासदार राजदीप रॉय यांचा या समितीत समावेश आहे.

सुरू केली जाईल देशव्यापी मोहीम
सूत्रांवर विश्वास ठेवायचा झाल्यास, भाजपच्या या व्यवस्थापन समितीकडून देशव्यापी मोहीम सुरू केली जाणार आहे. ज्याद्वारे सर्व मतदारांना एनडीएच्या उमेदवाराला मतदान करण्याचे आवाहन करण्यात येणार आहे. भाजपला आपल्या उमेदवाराच्या विजयासाठी कसोशीने प्रयत्न करावे लागणार आहेत. संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह आणि भाजप अध्यक्ष जेपी नड्डा यांनीही इतर राजकीय पक्षांशी फोनवरून बोलणे सुरू केले आहे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, या दोन भाजप नेत्यांचे फोन महाराष्ट्रातील प्रमुख नेत्यांना येऊ लागले आहेत.