विशाल ददलानीच्या मुस्लिमांबाबतच्या ट्विटवर आली शशी थरूर यांची प्रतिक्रिया, म्हणाले- शाब्बास…


भाजपच्या माजी प्रवक्त्या नुपूर शर्मा यांनी मोहम्मद पैगंबर यांच्याबाबत केलेल्या वक्तव्यावरून सुरू असलेल्या वादाच्या पार्श्वभूमीवर काँग्रेस खासदार शशी थरूर यांनी गायक-संगीत दिग्दर्शक विशाल ददलानीचे भारतातील मुस्लिमांसाठी बोलल्याबद्दल कौतुक केले आहे. अलीकडेच विशालने भारतीय मुस्लिमांबद्दल एक ट्विट केले होते, ज्यानंतर तो प्रसिद्धीच्या झोतात आला आहे.

विशाल ददलानीने काय केले ट्विट
विशालने आपल्या ट्विटमध्ये लिहिले की, मला बहुसंख्य भारतीय हिंदूंच्या वतीने भारतीय मुस्लिमांना सांगायचे आहे की तुम्हाला पाहिले, ऐकले आणि प्रेम केले. तुमचे दुख आमचे दुख आहे. तुमच्या देशभक्तीवर प्रश्नचिन्ह नाही, तुमच्या अस्मितेला भारताला किंवा इतर कोणाच्याही धर्माला धोका नाही. आपण एक राष्ट्र, एक कुटुंब आहोत.


दुसऱ्या ट्विटमध्ये विशालने लिहिले की, मी सर्व भारतीय लोकांना हे देखील सांगू इच्छितो की भारतीय राजकारणाच्या कुरूप स्वरूपाबद्दल मला खरोखरच खेद वाटतो, जे आम्हाला आनंदाने लहान गटांमध्ये विभाजित करेल, जोपर्यंत आपण एकटे उभे राहणार नाही. हे सर्व लोकांसाठी नाही तर वैयक्तिक फायद्यासाठी केले जात आहे, त्यांना जिंकू देऊ नका. विशालच्या या ट्विटवर आता शशी थरूर यांची प्रतिक्रिया समोर आली आहे. थरूर यांनी त्याचे ट्विट रिट्विट केले आणि लिहिले, शाब्बास… ज्यांनी मौन पाळले त्यांच्यासाठी बोलल्याबद्दल.

काय आहे संपूर्ण प्रकरण?
नुपूर शर्माने अलीकडेच एका टीव्ही चर्चेदरम्यान मोहम्मद पैगंबरांबाबत आक्षेपार्ह टिप्पणी केली होती. तिच्या वक्तव्यानंतर इराण, इराक, कुवेत, कतार, सौदी अरेबिया, ओमान, यूएईसह 15 हून अधिक देशांनी तीव्र आक्षेप घेतला होता. त्यानंतर नुपूर यांना भाजपमधून निलंबित करण्यात आले. त्याचवेळी, या प्रकरणात भाजपने त्यांचे आणखी एक प्रवक्ते नवीन जिंदाल यांची पक्षातून हकालपट्टी केली होती. याशिवाय नुपूर शर्मा यांच्या विरोधात महाराष्ट्र आणि इतर राज्यांमध्ये अनेक एफआयआरही नोंदवण्यात आले आहेत. दरम्यान, नुपूर शर्माने तिचा जबाब नोंदवण्यासाठी महाराष्ट्र पोलिसांसमोर हजर राहण्यासाठी चार आठवड्यांचा वेळ मागितला आहे.