Prophet remarks : भिवंडी पोलिसांसमोर हजर झाले नाहीत नवीन जिंदाल, नुपूर शर्मा यांनी मागितली मुदतवाढ


ठाणे : मोहम्मद पैगंबर यांच्या विरोधात कथित आक्षेपार्ह वक्तव्यामुळे घेरलेले भाजपचे बहिष्कृत नेते नवीन कुमार जिंदाल आज महाराष्ट्रातील भिवंडी पोलिसांसमोर हजर झाले नाहीत. दुसरीकडे याच प्रकरणी नुपूर शर्मा हिने भिवंडी पोलिसांसमोर हजर राहण्यासाठी चार आठवड्यांची मुदत मागितली आहे.

जिंदालला भिवंडी पोलिसांनी बुधवारी चौकशीसाठी बोलावले होते. या प्रकरणी पोलिसांना त्याचा जबाब नोंदवायचा आहे. एका पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, जिंदाल आज पोलीस ठाण्यात पोहोचला नाही. आतापर्यंत जिंदालने पोलिसांना कोणतीही माहिती दिलेली नाही. 5 जून रोजी भाजपने राष्ट्रीय प्रवक्त्या नुपूर शर्मा आणि दिल्ली भाजपचे मीडिया प्रभारी जिंदाल यांची पक्षातून हकालपट्टी केली. पैगंबर यांच्या विरोधात केलेल्या अवमानकारक वक्तव्यानंतर भारत आणि अरब देशांमध्ये खळबळ उडाली होती.

नुपूर शर्मा आणि जिंदाल यांच्यावर भिवंडीत पोलिसात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. नुपूरलाही भिवंडी पोलिसांनी बोलावले होते. नुपूर यांना सोमवारी बोलावण्यात आले. यावर त्यांनी पोलिसांकडे चार आठवड्यांची मुदत मागितली आहे. जिंदालने पैगंबर यांच्या विरोधात आक्षेपार्ह ट्विट केले होते, तर नुपूरने एका वृत्तवाहिनीवरील चर्चेदरम्यान वादग्रस्त गोष्टी बोलल्या होत्या.