Lamborghini : लॅम्बोर्गिनीची सर्वात शक्तिशाली सुपरकार लॉन्च, केवळ 2.8 सेकंदात पकडते 100 किमी प्रतितास वेग


नवी दिल्ली – लक्झरी स्पोर्ट्स कार आणि एसयूव्ही बनवणाऱ्या इटलीतील प्रसिद्ध ऑटोमेकर लॅम्बोर्गिनीने बुधवारी आपल्या Aventador Ultimae Roadster लाँच करण्याची घोषणा केली. इटालियन जायंटच्या आयकॉनिक V12 सुपरकारची ही शेवटची आवृत्ती आहे. कंपनी जगभरात या कारचे फक्त 600 युनिट्स विकणार आहे. भारतातील या सुपरकारची किंमत अद्याप समोर आलेली नाही.

म्हणून फक्त सुपरकार नाही
लॅम्बोर्गिनीने 2011 च्या जिनिव्हा मोटर शोमध्ये Aventador सादर केले. तेव्हापासून, Aventador, तिच्या अनोख्या स्टाइलसह आणि हाऊलिंग-मॅड नॅचरली एस्पिरेटेड V12 इंजिनसह, सर्वात प्रतिष्ठित सुपरकारांपैकी एक बनली आहे.

Giallo Auge कलर थीममध्ये लॉन्च केलेल्या ऑटोमेकरचा दावा आहे की, Lamborghini Aventador LP 780-4 Ultimae Roadster (Lamborghini Aventador LP 780-4 Ultima Roadster) सुपरकार SVJ च्या कामगिरीचा वापर करते. हे Aventador S चे आकर्षक स्वरूप देखील मागे सोडते. कूप आणि रोडस्टर फॉर्म दोन्हीची रचना आणि गतिशीलता एकत्र आणण्याचा दावा देखील करते.

इंजिन शक्ती आणि गती
769bhp (SVJ पेक्षा 10bhp जास्त) आणि 720Nm सह, Aventador ची शेवटची आवृत्ती देखील सर्वात शक्तिशाली आहे. लॅम्बोर्गिनीच्या प्रसिद्ध नेक-शटरिंग सिंगल-क्लच गिअरबॉक्सद्वारे चारही चाकांना पॉवर पाठवली जाते. Aventador Ultimae फक्त 2.8 सेकंदात 0 ते 100 kmph चा वेग वाढवते आणि या कारचा टॉप स्पीड 355 किमी प्रतितास आहे. यामुळे ती आतापर्यंतची सर्वात वेगवान कार बनली आहे.

लुक आणि डिझाइन
Lamborghini Aventador LP 780-4 Ultima Roadster ही मनाला आनंद देणारी स्टाईलिश आहे. याला पुढील आणि मागील बाजूस नवीन डिफ्यूझरसारखे किरकोळ बदलांसह अधिक आक्रमक साइड स्कर्ट देखील मिळतो. मागील प्रोफाइलला काही मिड-माउंट केलेले एक्झॉस्ट्स मिळतात, जे हुराकन एसटीओची नक्कल करतात. तसेच यामध्ये कार्बन फायबर रूफ पॅनलचा पर्यायही उपलब्ध आहे. हे छोटे अनोखे स्टाइलिंग घटक सुपरकारला स्वतःची वेगळी ओळख देतात.

भारतात विकली जाणार फक्त एकच कार
लॅम्बोर्गिनी इंडियाचे प्रमुख शरद अग्रवाल यांनी सांगितले की, या कारचे फक्त एक युनिट भारतात विकले जाणार आहे. ते म्हणाले की, या कारचे आणखी काही युनिट्स भारतासाठी अंतिम केले जाण्याची शक्यता आहे.

किती आहे किंमत
अग्रवाल म्हणाले की, वैयक्तिकरणानंतर, या कारची किंमत सुमारे 8 कोटी रुपयांपासून ते 10 कोटी रुपयांपर्यंत आहे. ग्राहक कारच्या किंमतीच्या 25 टक्के पर्सनलायझेशनवर खर्च करतात. आणि ही एक अत्यंत दुर्मिळ आणि अनन्य कार आहे, Aventador श्रेणीतील शेवटची असल्याचे ते म्हणाले.