ईडीने प्रश्न विचारले असता सत्येंद्र जैन म्हणाले- कोरोनामुळे माझी स्मरणशक्ती गेली, कुमार विश्वास यांनी भारतरत्न म्हणत उडवली खिल्ली


नवी दिल्ली – दिल्लीचे आरोग्य मंत्री सत्येंद्र जैन यांना ईडीने 30 मे रोजी अटक केली होती. त्याचवेळी राऊस एव्हेन्यू कोर्टात झालेल्या सुनावणीदरम्यान ईडीने धक्कादायक माहिती दिली आहे. सुनावणीदरम्यान ईडीने सांगितले की, एका प्रश्नादरम्यान सत्येंद्र जैन म्हणाले की, त्यांना कोरोना झाला आहे आणि त्यामुळे त्यांची स्मरणशक्ती गेली आहे. हवालाशी संबंधित काही कागदपत्रांच्या संदर्भात ईडी सत्येंद्र जैन यांची चौकशी करत होती.

त्याचवेळी प्रसिद्ध कवी कुमार विश्वास यांनी सत्येंद्र जैन यांना भारतरत्न म्हणत त्यांच्या आठवणींच्या उत्तरावर खिल्ली उडवली आहे. त्यांनी ट्विट केले की, भारतरत्न! हवाला पेपर पाहून मंत्री म्हणाले – कोरोनामुळे माझी स्मरणशक्ती गेली. कुमार विश्वास यांच्या ट्विटनंतर सोशल मीडिया यूजर्सही वेगवेगळ्या पद्धतीने कमेंट करत आहेत.

ट्विटरवर, जया दीक्षित नावाच्या सोशल मीडिया वापरकर्त्याने लिहिले की, स्मरणशक्ती नष्ट झाली आहे, ठीक आहे. सर्व मिठाई आणि मलई ढेकर देताना आठवण खूप चांगली होती आणि हिशोब देण्याची वेळ आली तेव्हा मनाचा प्रकाश गेला. त्यांच्या बॉसला सांगा, जे प्रामाणिकपणाचे ढोल वाजवतात, की खोटे असे रंग बदलतात. बाय द वे, त्यांच्या या नौटंकीला कोणता पुरस्कार द्यावा? विजय स्वामी नावाच्या एका ट्विटर यूजरने लिहिले की, जे आजारी आहेत, ज्यांची स्मरणशक्ती गेली आहे, मग ते अजूनही मंत्रीपदावर का आहेत? मंत्रमुग्ध झालेले बौने त्यांना का काढत नाहीत?

त्याचवेळी अनिल कुमार शुक्ला नावाच्या ट्विटर युजरने लिहिले की, जेव्हा त्यांची स्मरणशक्ती गेली, तेव्हा त्यांनी सर जींना सर्व कागदपत्रे कशी दाखवली आणि त्यांना मंत्रिमंडळातून का काढले नाही? राजीव कुमार नावाच्या एका ट्विटर वापरकर्त्याने खिल्ली उडवली आणि लिहिले, स्मरणशक्ती नष्ट झाली आहे म्हणजे मेंदू नीट काम करत नाही. पण विचार करण्यासारखी गोष्ट म्हणजे हे सांगण्यासाठी मेंदू कामाला कसा लागला? असे बोलून मंत्र्यानेच जामीन रद्द करून घेतला. विनाशकाले विपरीत बुद्धी.

ईडीने सत्येंद्र जैन यांना बेहिशोबी मालमत्ता आणि मनी लाँड्रिंग प्रकरणात अटक केली आहे. सत्येंद्र जैन यांच्या जामीन अर्जावरील निर्णय न्यायालयाने राखून ठेवला असून, 18 जून रोजी न्यायालय आपला निर्णय सुनावणार आहे.