सोनी आणत आहे अप्रतिम तंत्रज्ञान, स्मार्टफोनचा कॅमेरा देईल DSLR कॅमेऱ्याला मात


जपानी तंत्रज्ञान कंपनी सोनी अजूनही काही उत्कृष्ट कॅमेरा वैशिष्ट्यांसह आणि नवीन सुधारणांसह प्रीमियम स्मार्टफोन तयार करत आहे. सोनी हा स्मार्टफोन ब्रँड इतका मोठा नाही, जितका तो वर्षापूर्वी असायचा, पण ते आता सुधारणांवर काम करत आहे. Nikkei कडून समोर आलेल्या एका नवीन अहवालात असे सूचित करण्यात आले आहे की सोनीला विश्वास आहे की त्यांचे नवीन तंत्रज्ञान स्मार्टफोनमध्ये सादर केले जाईल. DSLR आणि मिररलेस कॅमेरेसुद्धा काही वर्षांत मागे राहतील.

Sony Semiconductor Solutions (SSS) चे अध्यक्ष आणि सीईओ तेरुशी शिमिझू यांनी अलीकडील ब्रीफिंग दरम्यान सांगितले की, पुढील काही वर्षांमध्ये एकल-लेन्स रिफ्लेक्स कॅमेऱ्यांच्या प्रतिमेच्या गुणवत्तेपेक्षा अजूनही फोटो अधिक वाढतील. ब्रीफिंग दरम्यान एक ब्रीफिंग 2024 चा टाइमलाइन म्हणून संदर्भित करते, जेथे सोनी स्मार्टफोन्सना ILC इमेज गुणवत्तेपेक्षा जास्त असल्याचे पाहते.

सोनी हा दावा कसा मानतो हे पाहणे बाकी आहे. कंपनीने 1-इंच 20-मेगापिक्सेल कॅमेरा सेन्सरसह Xperia Pro I आधीच लॉन्च केला आहे, परंतु लेन्स आणि सेन्सरमधील अंतर नसल्यामुळे, कंपनीचे प्रीमियम स्मार्टफोन सहसा 12-मेगापिक्सेल सेन्सर वापरतात.

APS-C कॅमेऱ्यांना टक्कर देण्यासाठी स्मार्टफोन्ससाठी कॅमेरा सेन्सर पुरेसे मोठे नसले तरी. लहान सेन्सर आगामी काळात खूप जास्त प्रकाश कॅप्चर करण्यास सक्षम असतील. स्मार्टफोन्समध्ये हे कधी होईल हे माहीत नसले तरी सोनीच्या फ्लॅगशिप मिररलेस कॅमेऱ्यांमध्ये हे तंत्रज्ञान आधीच दिसले आहे.

मल्टी-फ्रेम HDR, लाँग झूम आणि उच्च दर्जाचे व्हिडिओ रेकॉर्डिंग सुधारणाऱ्या AI प्रोसेसिंग वैशिष्ट्यांमधील वाढीबद्दलही कंपनी बोलते. स्मार्टफोन कॅमेर्‍यांच्या काही जुन्या इंटिग्रेशनसाठी, कॅमेरा तंत्रज्ञानाच्या बाबतीत कोणताही मोठा बदल झालेला नाही. कारण कंपन्या संपृक्ततेच्या टप्प्यावर पोहोचल्या आहेत. पण स्मार्टफोनसाठी कॅमेरा तंत्रज्ञानाचा विस्तार कसा होतो, हे पाहणे बाकी आहे.