Prophet Remarks Row: भाजपच्या महिला मुस्लिम नगरसेवकाचा राजीनामा, म्हणाल्या- कार्यकर्त्यांवर नाही पक्षाचे नियंत्रण


कोटा – नुपूर शर्मा यांनी मोहम्मद पैगंबर यांच्यावर केलेल्या वक्तव्याच्या निषेधार्थ राजस्थान भाजपच्या एका महिला नगरसेवकाने पक्षाचा राजीनामा दिला आहे. तबस्सुम मिर्झा या कोटामधील प्रभाग 14 च्या नगरसेवक आहेत. त्यांनी सोमवारी पक्षाचे प्रदेशाध्यक्ष सतीश पुनिया आणि जिल्हाध्यक्ष कृष्णकुमार सोनी यांच्याकडे राजीनामा पाठवला आहे.

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, तबस्सुम मिर्झा यांनी जिल्हाध्यक्षांना पत्र लिहून माहिती दिली की त्या पक्षाच्या प्राथमिक सदस्यत्वाचा राजीनामा देत आहे. सध्याच्या परिस्थितीत पक्षात राहून काम करणे शक्य नसल्याचे ते म्हणाले. पैगंबरावर टीका करणाऱ्या आपल्या कार्यकर्त्यांवर अंकुश ठेवण्यात भाजपला अपयश आले आहे.

पैगंबरांच्या विरोधात असूनही ती भाजपची सदस्य राहिली आणि पक्षाला पाठिंबा दिला, तर माझ्यापेक्षा मोठा दोषी कोणीही नसेल, असे तबस्सुम म्हणाल्या. अशा स्थितीत मी यापुढे या पक्षासोबत काम करू शकत नाही. त्यांनी ईमेल आणि पोस्टद्वारे राजीनामा जाहीर केला आहे.

नुपूर शर्माने एका टीव्ही डिबेटमध्ये पैगंबर मोहम्मद यांच्याबद्दल वादग्रस्त विधान केले होते. तेव्हापासून देशात वाद सुरूच आहे. कुवेत, कतार, पाकिस्तानसह अनेक मुस्लिम देशांनीही निवेदने जारी करून निषेध केला. यानंतर भाजपने नुपूर शर्मा यांना निलंबित केले.