Sunday Box Office Report : ‘जनहिता में जारी’चे हे आहे वीकेंड रिपोर्ट कार्ड, हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर पहिल्या क्रमांकावर


शुक्रवारी प्रदर्शित झालेल्या ‘जनहित में जारी’, ‘777 चार्ली’, ‘ज्युरासिक वर्ल्ड डोमिनियन’ या चित्रपटांनी रविवारी प्रेक्षकांना आकर्षित करण्याचा पुरेपूर प्रयत्न केला. रविवारच्या कलेक्शननुसार, हॉलिवूड चित्रपट ‘ज्युरासिक वर्ल्ड डोमिनियन’ या यादीत अव्वल स्थानावर आहे. यानंतर ‘777 चार्ली’ आणि नुसरत भरूचाचा ‘जनहित में जारी’ या चित्रपटाचे कलेक्शन बॉक्स ऑफिसवर सर्वात वाईट ठरले. या चित्रपटांशिवाय बॉक्स ऑफिसवर आधीपासूनच धूमधडाक्यात सुरू असलेल्या चित्रपटांमध्ये ‘सम्राट पृथ्वीराज’चा बॉक्स ऑफिस संघर्ष अजूनही सुरू आहे. त्याचवेळी, कार्तिक आर्यनचा चित्रपट ‘भूल भुलैया 2’ ने रिलीजच्या 24 व्या दिवशी चांगली कमाई केली.

एक कोटीपेक्षा कमी ‘जनहित में जारी’
दिग्दर्शक जय बसंतू सिंग यांचा पहिला चित्रपट ‘जनहित में जारी’ रविवारी निर्मात्यांच्या अपेक्षा पूर्ण करू शकला नाही. चित्रपटाने शुक्रवारी 43 लाख आणि शनिवारी 82 लाखांचा व्यवसाय केला. रविवारी या चित्रपटाचे कलेक्शन याच उडीनुसार सुमारे दोन कोटी रुपये अपेक्षित होते, मात्र रविवारच्या सुरुवातीच्या आकडेवारीनुसार या चित्रपटाने 100 कोटींचा व्यवसायही केला नाही. या चित्रपटाचे रविवारचे कलेक्शन जवळपास 94 लाख रुपये असल्याचे सांगितले जात आहे.

‘777 चार्ली’ची चांगली कमाई
अभिनेता रक्षित शेट्टीच्या कन्नड चित्रपट ‘777 चार्ली’ने ‘जनहित में जारी’ चित्रपटापेक्षा चांगली कामगिरी केली. हिंदी पट्ट्यात प्रमोशनच्या अभावामुळे चित्रपटाच्या हिंदी व्हर्जनला फारसा फायदा होत नसला तरी सुरुवातीच्या आकडेवारीनुसार या चित्रपटाने रविवारी सर्व भाषांसह 9.50 कोटींचा व्यवसाय केला आहे. चित्रपटाने शुक्रवारी आणि शनिवारीही चांगला व्यवसाय करताना सुमारे 14 कोटींची कमाई केली. चित्रपटाचे आतापर्यंतचे एकूण कलेक्शन 23.50 कोटी रुपये झाले आहे.

हॉलिवूडमध्येही खळबळ
प्राथमिक आकडेवारीनुसार, ‘ज्युरासिक वर्ल्ड डोमिनियन’ या चित्रपटाने रविवारी भारतात सर्व भाषेतील आवृत्त्यांसह 14 कोटी रुपयांची कमाई केली आहे. त्यानुसार चित्रपटाच्या पहिल्या वीकेंडचे एकूण कलेक्शन 37.54 कोटी रुपये झाले आहे. हे कलेक्शन इतके नाही की देशात आतापर्यंत रिलीज झालेल्या हॉलिवूड चित्रपटांच्या कलेक्शनच्या टॉप 10 यादीत त्याला स्थान मिळू शकेल.

भुल भूलैयाची घोडदौड कायम
कार्तिक आर्यन, तब्बू आणि कियारा अडवाणी स्टारर दिग्दर्शक अनीस बज्मीचा ‘भूल भुलैया 2’ ने चौथ्या आठवड्यात हिंदी सिनेमाच्या बॉक्स ऑफिसवर आतापर्यंतची सर्वोच्च कमाई सुरू ठेवली आहे. सुरुवातीच्या आकडेवारीनुसार चौथ्या रविवारी चित्रपटाने तब्बल 3.80 कोटींची कमाई केली आहे. शनिवारीही या चित्रपटाने 3.01 कोटी रुपयांची कमाई केली होती. चित्रपटाच्या चौथ्या वीकेंडचे कलेक्शन 8.37 कोटी रुपये होते आणि यासोबतच चित्रपटाचे बॉक्स ऑफिस कलेक्शन आता 171.52 कोटी रुपये झाले आहे.

आवडली नाही अक्षयची शैली
यशराज फिल्म्सच्या ‘सम्राट पृथ्वीराज’ या चित्रपटाने रविवारी थोडा धक्का दिला आणि सुरुवातीच्या आकडेवारीनुसार सुमारे 3.25 कोटी रुपये कमावले. चित्रपटाचे आतापर्यंतचे एकूण कलेक्शन सुमारे 62 कोटी रुपये आहे, जे चित्रपटाची किंमत आणि त्याचा नायक अक्षय कुमार याच्या ब्रँड व्हॅल्यूचा विचार करता खूपच कमी आहे. ‘सम्राट पृथ्वीराज’ हा चित्रपट सुमारे 300 कोटी रुपये खर्चून तयार करण्यात आला असून या आठवड्यानंतरही हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर यशस्वी राहिला, तर चित्रपटाचे कलेक्शन जवळपास 72 कोटींच्या आसपास पोहोचू शकते.