Sidhu Moose Wala : सिद्धू मुसेवालाच्या हत्येचा पुण्याशी संबंध, कुख्यात संतोष जाधवला अटक


पुणे – पंजाबी गायक सिद्धू मुसेवाला हत्याकांडप्रकरणी पुणे पोलिसांनी शूटर संतोष जाधवला अटक केली आहे. एका अधिकाऱ्याने सोमवारी ही माहिती दिली. जाधव हा सिद्धू मुसेवाला हत्याकांडातही वॉन्टेड संशयित आहे. पुणे ग्रामीण पोलिसांनी मूसेवाला खून प्रकरणातील संशयित जाधव यांच्या साथीदारालाही अटक केली आहे.

अतिरिक्त पोलीस महासंचालक (कायदा व सुव्यवस्था) कुलवंतकुमार सरंगल आज सकाळी या घडामोडींची माहिती प्रसारमाध्यमांना देणार आहेत. लॉरेन्स बिष्णोई टोळीचा सदस्य जाधव याला 2021 मध्ये, पुणे जिल्ह्यातील मंचर पोलीस ठाण्यात खुनाच्या गुन्ह्यात ताब्यात घेण्यात आले होते. वर्षभरापासून तो फरार होता.

अधिकाऱ्याने सांगितले की, मूसवाला खून प्रकरणात त्याची आणि नागनाथ सूर्यवंशी यांची नावे समोर आली आहेत. त्याचा शोध करत पुणे ग्रामीण पोलिसांनी 2021 च्या खून प्रकरणानंतर जाधवला आश्रय देणारा आरोपी सिद्धेश कांबळे उर्फ महाकाळ याला आधीच अटक केली आहे. मंचर पोलीस ठाण्यात दाखल झालेल्या मकोकाच्या गुन्ह्यात पुणे ग्रामीण पोलिसांनी बिष्णोई टोळीचा सदस्य महाकाल याला अटक केली होती. मुसेवाला हत्याकांडप्रकरणी दिल्ली पोलिस आणि पंजाब पोलिसांच्या स्पेशल सेलनेही त्याची चौकशी केली होती.

चित्रपट पटकथा लेखक सलीम खान आणि त्याचा अभिनेता-मुलगा सलमान खान यांना दिलेल्या धमकीच्या पत्राप्रकरणी मुंबई पोलिसांनी महाकालचीही चौकशी केली आहे. पुणे ग्रामीण पोलिसांनी जाधवचा शोध घेण्यासाठी गेल्या आठवड्यात अनेक पथके गुजरात आणि राजस्थानला पाठवली होती, असे अधिकाऱ्याने सांगितले.