Owaisi on Yogi: ‘न्यायालयाला कुलूप लावा’ बुलडोझरच्या कारवाईवर संतापले ओवेसी, म्हणाले- ‘यूपीचे मुख्यमंत्री झाले आहेत सरन्यायाधीश’


नवी दिल्ली – भारतीय जनता पक्षातून निलंबित करण्यात आलेल्या राष्ट्रीय प्रवक्त्या नुपूर शर्मा यांचे प्रकरण शांत होण्याचे नाव घेत नाही आहे. एकीकडे मोहम्मद पैंगंबर यांच्यावर केलेल्या वक्तव्यामुळे मुस्लिम समाज संतप्त आहे, तर दुसरीकडे शुक्रवारच्या नमाजानंतर झालेल्या हिंसक निदर्शनानंतर पोलिसांकडून हल्लेखोरांवर कारवाई सुरू आहे. दरम्यान, एआयएमआयएमचे प्रमुख असदुद्दीन ओवेसी यांनी रविवारी प्रयागराज हिंसाचाराचा मुख्य आरोपी जावेद पंप यांच्या घरावर बुलडोझरच्या कारवाईवरून उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांच्यावर निशाणा साधला आहे.

गुजरातमधील कच्छमधील रॅलीदरम्यान ओवेसी म्हणाले, पीएम मोदींना न्यायालयांना टाळे लावण्याचे आवाहन आहे. दोषी कोण हे मुख्यमंत्रीच ठरवतील मग न्यायालयाची काय गरज? मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांची खिल्ली उडवत ते म्हणाले, तुम्ही भारताच्या कायद्याच्या राज्यावर बुलडोझर चालवला आहे.

यूपीचे मुख्यमंत्री झाले आहेत सरन्यायाधीश
ओवेसी म्हणाले, अजय टेनीला काहीही केले नाही. अजयचे घर असेल, तर ते पाडले जाणार नाही, फातिमाचे घर असेल तर पाडले जाईल. देशाच्या पंतप्रधानांना सांगा, हा द्वेष नाही तर काय आहे? ते पुढे म्हणाले, यूपीचे मुख्यमंत्री यूपीचे मुख्य न्यायाधीश झाले आहेत. कोणाचे घर फोडायचे हे ते ठरवतील. एका समाजाच्या घरांवर बुलडोझर चालवून तुम्ही देशाची राज्यघटना कमकुवत करत आहात. कोर्टाला कुलूप लावा. न्यायाधीशांना कोर्टात येऊ नका असे सांगा.

आरोपी जावेदचे घर फोडले
शुक्रवारच्या नमाजानंतर हिंसाचार पसरवल्याचा आरोप असलेल्या मोहम्मद जावेद उर्फ जावेद पंपाचे घर पीडीएने रविवारी पाडले. पीडीएच्या कारवाईत जावेदचे आलिशान घर जमीनदोस्त करण्यात आले. यावेळी मोठ्या प्रमाणात फौजफाटा तैनात करण्यात आला होता. सकाळपासूनच फौजफाटा जमण्यास सुरुवात झाली होती. प्रचंड ताकदीमुळे परिसरातील लोकांना आंदोलन करण्याचे धाडस करता आले नाही. अधिकाऱ्यांच्या म्हणण्यानुसार, घर पाडण्यासाठी तीन डझनहून अधिक लोकांच्या घरांची ओळख पटवली. त्यांच्यावरही कारवाई होऊ शकते. जावेदच्या घरातून अनेक काडतुसे आणि शस्त्रेही जप्त करण्यात आली आहेत. एक 12 बोअर पिस्तूल आणि इतर काही शस्त्रे जप्त करण्यात आली आहेत.