कुवेतमध्ये नूपूर शर्मा विरोधात निषेध करणाऱ्या भारतीयांसह आशियाईंना अटक, व्हिसा रद्द


कुवेत – भाजपच्या माजी प्रवक्त्या नुपूर शर्मा यांच्या विरोधात 10 जून रोजी फहाहील भागात निदर्शने करणाऱ्या भारतीयांसह सर्व अनिवासी आशियाई लोकांवर कठोर कारवाई करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. या सर्वांना अटक करण्यात आली असून आता त्यांना त्यांच्या देशात परत पाठवण्यात येणार आहे.

हे लोक फहहील परिसरात जमून आंदोलन करत होते, तेव्हाच मोठा पोलिस बंदोबस्त तेथे पोहोचला. त्या सर्वांना ट्रकमध्ये घालून पोलीस ठाण्यात नेण्यात आले. कायद्याचे उल्लंघन केल्याच्या आरोपाखाली या सर्वांचे व्हिसा रद्द करून त्यांना निर्वासन केंद्रात पाठवले आहे. आता या सर्व स्थलांतरितांना परत पाठवले जाणार आहे. या लोकांना आंदोलन करण्यास कोणी प्रवृत्त केले, याचा तपास सध्या पोलीस करत आहेत.

कुवेतमध्ये पुन्हा प्रवेश करण्यावरही असेल बंदी
हद्दपार केंद्रांमध्ये पाठवलेल्या भारतीयांसह सर्व आशियाई लोकांची नावे आता कुवेतमध्ये बंदी असलेल्या लोकांच्या यादीत समाविष्ट केली जातील. ते पुन्हा कुवेतमध्ये प्रवेश करू शकणार नाहीत.

अरब देशांमध्ये धरणे आणि निदर्शने करण्यावर बंदी असल्याचे सूत्रांचे म्हणणे आहे. कोणत्याही प्रकारचे प्रात्यक्षिक नियम आणि कायद्यांचे उल्लंघन मानले जाते आणि त्यात सहभागी लोकांना त्यांच्या देशात पाठवले जाते. कुवेत सरकारने एका निवेदनात म्हटले आहे की, येथे राहणाऱ्या सर्व लोकांना देशाच्या कायद्यांचे पालन करावे लागेल. कोणत्याही प्रकारच्या निषेधापासून दूर राहणे महत्त्वाचे आहे.