अश्‍लील कॉमेडी करणाऱ्यांवर भडकला शेखर सुमन


बॉलिवूड अभिनेता आणि टीव्ही होस्ट शेखर सुमन लवकरच कॉमेडी टॅलेंट हंट शो इंडियाज लाफ्टर चॅम्पियनसह टेलिव्हिजनवर परत येणार आहे. शोमध्ये त्याच्या पुनरागमनाची बातमी समोर येताच चाहते कमालीचे खूश आहेत. दरम्यान, अभिनेत्याने अलीकडेच विनोदी कलाकारांवर भाष्य केले जे त्यांच्या विनोदात ‘अश्लीलता आणि गलिच्छ विनोद’ वापरतात. नुकत्याच दिलेल्या एका मुलाखतीत त्यांनी घटनेत दिलेल्या अभिव्यक्ती स्वातंत्र्याचा काही घटकांकडून कसा गैरवापर केला जातो हे सांगितले.

एका वेबसाइटशी बोलताना ते म्हणाले की, जे अभिव्यक्ती स्वातंत्र्याची जबाबदारी विसरतात, त्यांना तुरुंगात टाकणे योग्य आहे. देवतांची चेष्टा करू नये आणि त्यांची चेष्टा करणाऱ्यांना सहजासहजी सोडू नये, असा इशारा त्यांनी दिला. ते पुढे म्हणाले की जर त्यांनी (“अभद्र” विनोदी कलाकार) “नवीन आणि मूळ कल्पना आणली, तर त्यांची जीभ इतक्या सहजतेने हलणार नाही.

यापूर्वी सुमनने साराभाई विरुद्ध साराभाई आणि ये जो है जिंदगी सारखे “क्लीन कॉमेडी” शो भारतात कसे सदाबहार आहेत याबद्दल सांगितले. त्याने असेही सांगितले की त्याचे स्वतःचे शो, देख भाई देख आणि मूव्हर्स अँड शेखर्समध्ये कोणतेही अश्लील विनोद नव्हते आणि तरीही ते यशस्वी झाले. तो म्हणाला मूव्हर्स आणि शेखर्स पहा, आम्ही कोणत्याही अश्लीलतेचा अवलंब केला नाही, तरीही त्याने 1000 हून अधिक भाग केले आहेत.

महत्त्वाचे म्हणजे, शेखर सुमन हे त्याच्या 1990 आणि 2000 च्या टॉक शो मूव्हर्स अँड शेखर्ससाठी देखील ओळखले जातात. याशिवाय तो लवकरच अर्चना पूरण सिंगसोबत इंडियाज लाफ्टर चॅम्पियनमध्ये जज म्हणून सामील होणार आहे. हा सोनी टीव्हीवरील द कपिल शर्मा शोची जागा घेईल आणि दर आठवड्याच्या शेवटी प्रसारित होईल.