Royal Enfield : भारतीय क्रिकेटपटू मोहम्मद शमीने खरेदी केली रॉयल एनफिल्डची ही दमदार बाईक, किंमत लाखांत, जाणून घ्या फीचर्स


रॉयल एनफिल्ड ही भारतातील अतिशय लोकप्रिय बाइक आहे. अलीकडेच भारतीय क्रिकेटपटू मोहम्मद शमीने स्वत:साठी नवीन रॉयल एनफिल्ड बाईक खरेदी केली आहे यावरूनही त्याची लोकप्रियता मोजता येते. शमीने Royal Enfield Continental GT 650 (Royal Enfield Continental GT 650) रुपये 3.31 लाख एक्स-शोरूममध्ये खरेदी केली आहे. भारतीय वेगवान गोलंदाजाने बाइकचे टॉप व्हेरिएंट विकत घेतले आहे. त्याने बाइकची आवृत्ती निवडली आहे, ज्यामध्ये क्रोम तयार इंधन टाकी आहे. हे लक्षात घ्यावे की ही कॅफे रेसर बाईक भारतात 2018 साली लॉन्च झाली होती. बाइक प्रेमींसाठी हा एक लोकप्रिय पर्याय आहे.

मोहम्मद शमीने आपल्या इंस्टाग्राम हँडलवरून ही बातमी शेअर केली आहे. रॉयल एनफिल्डचे फ्लॅगशिप मॉडेल सध्या GT 650 आहे. GT 650 च्या आधी GT 535 ही Royal Enfield ची फ्लॅगशिप मोटरसायकल होती. GT 535 आता उपलब्ध नाही. रॉयल एनफिल्ड एक नवीन मोटरसायकल विकसित करत आहे, जी कंपनीचे नवीन फ्लॅगशिप मॉडेल असू शकते.

लुक आणि डिझाइन
मोहम्मद शमीच्या बाईकच्या लुकबद्दल बोलायचे झाले तर, ते आपल्या कॅफे रेसर पर्सोनाला क्लासिक लूकसह ठामपणे सादर करते. बाइकला वर्तुळाकार हॅलोजन हेडलॅम्प, क्लिप-ऑन हँडलबार, 12.5-लिटर इंधन टाकीपर्यंत जाणारे सिंगल-सीट रेसिंग काउल आणि मोटारसायकलच्या चमकदार क्रोम बॉडीशी विरोधाभास असलेले ब्लॅक अलॉय व्हील आहेत.

उत्तम अॅक्सेसरीज
रॉयल एनफील्ड कॉन्टिनेंटल जीटी 650 साठी विविध अॅक्सेसरीज ऑफर करते. यात टूरिंग सीट्स, रेसिंग सिंगल-सीट काउल्स, फ्लाय स्क्रीन, ऑइल फिल्टर कॅप्स, बार-एंड फिनिशर्स, हील गार्ड्स, स्विंगआर्म बॉबिन्स, इनटेक कव्हर्स, बार-एंड मिरर आणि टूरिंग मिरर मिळतात. मोहम्मद शमीच्या कॉन्टिनेंटल जीटी 650 मध्ये सॉफ्ट पॅनियर रेल, पाणी-प्रतिरोधक कव्हर आणि सॉफ्ट ब्लॅक पॅनियर देखील आहेत.

इंजिन शक्ती
Royal Enfield Continental GT 650 मध्ये 648 cc, समांतर-ट्विन एअर-कूल्ड इंजिन आहे. हे इंजिन 47 hp ची कमाल पॉवर आणि 52 Nm चा पीक टॉर्क जनरेट करते. स्लिप आणि असिस्ट क्लचसह सुसज्ज 6-स्पीड गिअरबॉक्स वापरून पॉवर चाकामध्ये हस्तांतरित केली जाते.

रंग पर्याय
मोहम्मद शमीने क्रोम-फिनिश ऑप्शन विकत घेतला आहे. याशिवाय, Continental GT 650 ब्रिटिश रेसिंग ग्रीन, DUX Deluxe आणि Ventura Strom आणि Rocker Red सारख्या इतर रंगांच्या पर्यायांमध्ये देखील उपलब्ध आहे.