Presidential Election : ममता बॅनर्जी घेणार विरोधी पक्षांच्या मुख्यमंत्र्यांसोबत महत्त्वाची बैठक, या 22 नेत्यांना लिहिले पत्र


नवी दिल्ली : राष्ट्रपतीपदाची निवडणूक जवळ येताच पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी रणनीती आखण्यास सुरुवात केली आहे. या पार्श्वभूमीवर बंगालच्या मुख्यमंत्री 15 जून रोजी दिल्लीतील कॉन्स्टिट्यूशन क्लबमध्ये विरोधी पक्षांच्या मुख्यमंत्र्यासोबत होणाऱ्या संयुक्त बैठकीत सहभागी होणार आहेत. यासाठी ममता यांनी 22 नेत्यांना पत्रही लिहिले आहे.

यामध्ये दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल, केरळचे मुख्यमंत्री पिनराई विजयन, ओडिशाचे मुख्यमंत्री नवीन पटनायक, तेलंगणाचे मुख्यमंत्री के चंद्रशेखर, तामिळनाडूचे मुख्यमंत्री एमके स्टॅलिन, महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे, झारखंडचे मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन आणि पंजाबचे मुख्यमंत्री भगवंत मान यांचा समावेश आहे. ममता बॅनर्जी यांनी काँग्रेसच्या हंगामी अध्यक्षा सोनिया गांधी यांनाही पत्र लिहिले आहे.

ममता बॅनर्जी यांच्या पक्ष तृणमूल काँग्रेसने (टीएमसी) एका निवेदनात म्हटले आहे की आगामी राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्र्यांनी विरोधी पक्षांच्या मुख्यमंत्र्यांना विनंती केली आहे आणि नेत्यांशी संपर्क साधण्यात आला आहे. त्यांनी सर्व पुरोगामी विरोधी शक्तींना 15 जून रोजी कॉन्स्टिट्युशन क्लब, नवी दिल्ली येथे दुपारी 3 वाजता बैठक घेण्याचे आवाहन केले आहे आणि राष्ट्रपती निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर भविष्यातील कृतीवर चर्चा करावी.

यापूर्वी गुरुवारी निवडणूक आयोगाने राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीसाठी 18 जुलै रोजी मतदान होणार असल्याचे जाहीर केले होते. 4,809 खासदार आणि आमदारांचा समावेश असलेले इलेक्टोरल कॉलेज रामनाथ कोविंद यांच्या उत्तराधिकारीची निवड करेल.

धनखर यांनी हिंसाचारावर व्यक्त केली चिंता
तत्पूर्वी, पश्चिम बंगालचे राज्यपाल जगदीप धनखर यांनी मोहम्मद पैगंबर यांच्या विरोधात भाजपच्या दोन निलंबित कार्यकर्त्यांच्या वादग्रस्त वक्तव्यावर शनिवारी हावडा जिल्ह्यातील अनेक भागांमध्ये झालेल्या निदर्शनेनंतर बिघडलेल्या कायदा आणि सुव्यवस्थेबद्दल चिंता व्यक्त केली. त्यांनी मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांना या समस्येला कठोरपणे सामोरे जावे आणि कायदा मोडणाऱ्यांवर कारवाई करावी अशी मागणी केली.