Rajya Sabha elections: ओवेसी यांच्या पक्षाचा महाविकास आघाडीच्या उमेदवाराला पाठिंबा, एआयएमआयएमचे दोन आमदार


मुंबई – आज चार राज्यांमध्ये राज्यसभेच्या 16 जागांसाठी निवडणूक होत आहे. महाराष्ट्रातील गुंतागुंतीच्या गणितांमध्ये, एआयएमआयएमने शिवसेनेच्या नेतृत्वाखालील आघाडी सरकारचे उमेदवार इम्रान प्रतापगढ़ी यांना पाठिंबा जाहीर केला आहे. असदुद्दीन ओवेसी यांचा पक्ष भाजपचा पराभव करण्यासाठी काँग्रेस उमेदवार इम्रान प्रतापगढ़ी यांना पाठिंबा देणार असल्याचे सांगितले.

AIMIM च्या महाराष्ट्र युनिटचे अध्यक्ष इम्तियाज जलील यांनी सांगितले आहे की त्यांचा पक्ष राज्यात महाविकास आघाडीला (MVA) मतदान करेल. आमच्या दोन आमदारांना काँग्रेसचे उमेदवार इम्रान प्रतापगढी यांना मतदान करण्यास सांगितले आहे.

महाराष्ट्रात सहा जागांसाठी निवडणूक होत आहे. संख्याबळाचा विचार करता भाजपला येथे केवळ एक जागा जिंकता आली. मात्र, महाविकास आघाडीत फूट पडण्याची शक्यता आणि अपक्ष आमदारांची संख्या मोठी असल्याने भाजपने येथे दुसरा उमेदवार उभा केला आहे. दुसरीकडे राष्ट्रवादी आणि काँग्रेसने प्रत्येकी एक तर शिवसेनेने दोन उमेदवार उभे केले आहेत. अशा स्थितीत सहाव्या सीटवर घोडे अडले आहे. या जागेवर अपक्ष आमदारांचा पाठिंबा मिळवणाऱ्यांनाच यश मिळेल.

शिवसेनेपासून वेगळी राहील विचारधारा
जलील हे महाराष्ट्रातील औरंगाबादचे खासदार आहेत. राज्यसभा निवडणुकीचे मतदान सुरू होण्यापूर्वी त्यांनी शुक्रवारी सकाळी पक्षाचा निर्णय जाहीर केला. 288 जागांच्या महाराष्ट्र विधानसभेत ओवेसी यांच्या पक्षाचे दोन आमदार आहेत. काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी काँग्रेस आघाडीत असलेल्या शिवसेनेपासून आमची विचारधारा वेगळी राहील. असदुद्दीन ओवेसी यांचा उल्लेख करत ते म्हणाले की, आमचे दोन आमदार काँग्रेसचे उमेदवार इम्रान प्रतापगढी यांना मतदान करतील.

मुस्लिमांना आरक्षणाच्या अटीवर पाठिंबा
जलील यांच्या म्हणण्यानुसार, आमच्या पक्षाने धुळे आणि मालेगाव या दोन्ही विधानसभा जागांच्या विकासाची अट आघाडी सरकारसमोर ठेवली आहे. तसेच महाराष्ट्र लोकसेवा आयोग (MPSC) मध्ये अल्पसंख्याक सदस्यांची नियुक्ती करण्याची आणि महाराष्ट्र वक्फ बोर्डाचे उत्पन्न वाढवण्याची मागणी केली आहे. तसेच मुस्लिमांना आरक्षण देण्याची एक अट देखील ठेवली आहे.